cá mới, các bạn nhận xét dùm

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi honganh, 6/3/07.

1. honganh

honganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    huyết long nhỏ của mình

Xin chào. đây là huyết long nhỏ của mình, nuôi đúng 3 tháng . Cho ăn rất ít (1 ngày 3 dế và 2 tôm đông lạnh nhỏ) nhưng nó mau lớn quá, đuôi, má bắt đầu ửng đỏ. Cùng nuôi 1 lúc với con KLHV , cùng cho ăn như nhau, mà bây giờ nó to gần gấp đôi con KLHV (o hiểu nổi) cá này mình được 1 anh bạn mua dùm ở indo)

2. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Tướng tá ẻm này trông dũng mãnh quá, đầu vểnh ngược trông rất ngạo nghễ, rất đẹp :D. Chúc mừng nha :D. Hiện tại ẻm này hơi mập, có lẽ bạn cưng nó quá :D

3. nữ_nhân_ngư

nữ_nhân_ngư Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    em nì tướng tá to bản,đô con quá,màu mè rạng rỡ,đầu lõm rất đẹp=P~ :x :x :x =P~con này em thấy có khi là ứng cử viên cho giải cá đô nhất forum quá:D

4. honganh

Thích đã nhận:
    0
    mình ở saigon, nếu ở gần thì có thể giao lưu so sánh nhỉ .

5. Hoanglanngu

Hoanglanngu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chúc mừng bạn sở hữu em cá đẹp. Đẹp hơn nếu giảm cân. Nhớ up thường xuyên nhé.

6. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Bác cho ăn thế em thấy hơi nhiều bác ạ. Em và bác Tuấn BND mỗi ngày cá ăm 1 cá mồi hoặc 1 tôm, 1 dế thôi mà vẫn đang béo ú đây này. Cá nhà bác hơi béo đấu, bác cho ăn giàm tí đi nhé

7. LacViet

LacViet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    547
    Con này trông cũng khá, chỉ tội mình to và hai cái kỳ trước hơi ngắn nên trông không được cân xứng cho lắm.

8. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    con Huyết này body đẹp đấy, tuy nhiên, bạn để đèn hơi tối, đèn màu đỏ nhiều nên chưa thể nhìn rõ phẩm chất của vày; Huyêt thường phàm ăn và mau lớn hơn các loại cá rồng khác. Nhà mình cũng nuôi Huyết, bạn HongAnh có thể cho mình xem qua được không để học hỏi. Thanhks trước.

9. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chú này nhìn tướng tá nhìn hơi bị "GẤU':D ,em nay có gien BỰ CON nên cho ăn ít như bạn nói mà vẫn phát triễn vùn vụt như Thánh Gióng =)),mình nghĩ bạn nên điều tiết lại chút khẩu phần ăn cho em này,bớt cho ăn dế một,hai ngày trong tuần,tăng cường tôm tép sống bổ sung cho em nó cân đối pgom người lại 1 chút là tuyệt,chứ không theo cái đà phát triễn như vậy không chóng thì chày vài tháng nữa bạn có 1 chú SUPER KING BIG Arowana=)).Tổng thể chú cá này khá OK,cặp đao trước ngực hơi ngắn,nếu dài hơn 1 chút thì chú cá bạn tuyệt vời với điều kiện body cá bạn gọn lại 1 chút,thân ái chào bạn

10. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Con nì đô thật, chắc thuộc giống to xương, sẽ đô con và lớn xác đây . Cá có cái đầu spoon và tướng tá rất ngon . Má em nó đã ửng hồng, sắp đến cái tuổi " bẻ gảy sừng trâu" gùi . Chỉ có mổi cái khuyết là cặp phướng có vẻ hơi ngắn, có lẻ là do bạn chụp lúc cá đang khép sát cặp phướng vào chăng, nên không lộ được hết nét đẹp của nó ??? Chúc mừng nha .

11. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    con này của bác tuyệt thật đầu spoon ghê lại vểnh lên nữa,màu sắc em này quá tốt,good:applause: :applause: :applause:

12. honganh

Thích đã nhận:
    0
    Em này thật ra khi mang về thì người bán cũng nói trước là giống này đô con . Con KLHV mahato golden cùng mua 1 lượt, 2 con khi về đều bằng 2 ngón tay mà mới qua 3 tháng nó đã to gần gấp 2. nó dạn và dữ quá (cắn chết 2 hồng két, 1 rồng cửu sừng, 4 hỏa tiễn rồi)

13. toi la ai

toi la ai Active Member

Thích đã nhận:
    27
    Trùi cá của bác ngon ghê bự con mà lại dữ dằn . Em mà là bác thì đã chạy đi mua ngay 1 vé máy bay sang Nhật dự tuyển sumo rồi . Chúc mừng bác có con cá đẹp nha ( chuẩn bị tinh thần nhận huy chương vàng nha :)

14. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    nếu cá có khả năng lớn nhanh thì phải tận dụng thời cơ chứ! theo tôi cho ăn nhiều để chú ta thật tróng lớn chỉ chú ý đừng cho ăn quá nhiều một lúc sợ ỏng bụng thôi !...ược gì tôi được thất một con 90 cm

15. Đạt69

Đạt69 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    theo tôi cá còn nhỏ nên cho ăn thoải mái (70~80% khả năng)để phá triển đúng kích cỡ, đừng sợ ập, cũng không nên ép cá cho lên màu , chấp nhận lên màu chậm , nếu ép quá thì cá đẹt, khi trưởng thành thì tất nhiên cho ăn ít lại.

16. MINHHY

MINHHY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    con này được bao nhiêu tuổi rồi hả bạn? nó dài bao nhiêu phân

17. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Bạn chú ý cho ăn thật tốt, cá tróng lớn thì quá phần khởi rồi còn gì,chú ý thay nước và kích thước bể+dòng chảy tốt cho cậu ta lớn thoải mái và khỏe mạnh,có thế dáng cá hơi ngắn nhưng nếu bố mẹ sinh ra nó như thế thì cứ vô tư đi, vẻ đẹp cá tính luôn được biểu dương chớ ép uổng rồi mất cơ hội! Chúc mừng cá đẹp của ABV...

Last edited: 13/3/07
  18. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Bác rải sỏi ở dưới để làm tăng PH à? Em thấy Hồng Long yêu cầu PH thấp hơn Kim Long. Nếu nước nhà bác bình thường ở mức 6,8 hoặc 7 rồi thì vớt hết sỏi ra nhé

19. honganh

Thích đã nhận:
    0
    à, đây là bể 1m2 mình nuôi tạm, mình đang chuẩn bị làm bể 2 m cho em nó, em nó lớn nhanh quá . Bể mới sẽ o bỏ gì hết.

20. honganh

Thích đã nhận:
    0

em này có phải cao lưng không các bạn, màu nó hơi nhạt phải không (nghe nói KLHV lúc nhỏ nhạt thì lớn màu đẹp hơn không biết có đúng không nữa). À, mình nuôi chung với hồng két thì khi lớn có bị xệ mắt không vậy?