Cá mới của em các bác nhận xét nhé!!!Cám ơn

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi haiminh_nguyen, 22/5/07.

1. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Hôm nay mạng phép post hình mấy đứa nhóc còn lại của nhà em,lúc này em bận quá nên số lương giảm đáng kể, chỉ là 1 vài em thôi vì chưa chụp hình được nhiều,

Em này lớn hơn ngón cái tí, châu khá tốt, đang leo đầu luôn, gần kín rùi
    Nó luôn nè
    Một ẻm khác cũng cỡ đó,đầu đang bi lên căng tròn, nhìn trong trong rất dễ xương
    Em này mình chắc là mái quá ah, nhưng được cái dàn áo hơi bị được
    Còn chú này hồi xưa người bán nói KC xanh, giờ đây chả biết nó thuộc cái giống gì, nhìn hơi bị ghê, chỉ được cái hay nhào lộn nên chưa bị cho ra hồ xi măng thôi a,hơn 3 ngón tay tí thôi a
    Cảm ơn những nhận xét của các bạn

2. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con đầu nhìn dễ thưong lắm đó anh ơi,tương lai quá,còn con cuối nhìn tội quá hen mà sao đầu nó cũng quá chời vậy ta?Còn con mái có tương lai lắm đó anh,dàn áo đẹp đó ráng nuôi để dành về sau đi hen.chúc vui vẻ.

3. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Tất cả đều đẹp hết đó bác ơi. châu sáng lắm , chúc mừng nha

4. haiminh_nguyen

Thích đã nhận:
    57
    To Kietnguyen : con cuối cùng mình nuôi từ khi là cá bột 1 lóng tay đó, đến giờ chắc cũng gần 6 tháng rồi đó bạn à, tội nghiệp màu nó nhìn củ chuối lắm, lúc đậm lúc nhạt nên mình nghi bị lai với khỉ rồi quá a, được cái cũng có cái đầu hơi u và hay nhào lộn lắm nên còn giữ lại
    Con 1 và 2 bắt từ 2 bầy khác giống nhau, con 1 bắt về 10 chú giờ còn lại nó đó, con thứ 2 cũng vậy, được cái châu khá sáng và leo đầu.

5. calahan8800

calahan8800 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    con 1 thì no nhú đầu rồi và châu thi cũng lên tới đầu luôn

6. haiminh_nguyen

Thích đã nhận:
    57
    Àh quên con này các bạn coi thử giống gì nữa nhé, mới bắt về vài em giống này,chỗ có uy tín nhe

7. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hehe...........nếu kg lầm thì là Kamfa Star fải kg bác..............chỗ 116 ah.............:laughing: :laughing: :laughing:

8. dl_dn

dl_dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    máy con kcx của anh dàn áo đẹp quá đàu cũng đang lên,mấy con này trong bày mà anh nói em bắt bên q8 gì đó phải kô anh

9. haiminh_nguyen

Thích đã nhận:
    57
    To Kissyou : chính xác ở địa chỉ rùi đó bạn ơi, nhưng tên cá thì chưa, chắc tại còn nhỏ quá nên mình chụp ko rõ được đó mà ha,tên nó củng có chữ King đó, hehehe,hy vọng phát triển tốt.hôm nay tụi nó quậy lắm
    To dl_dn : nó đó em, nhưng chỉu con 1 thôi a, con 2 thuộc bầy khắc nữa,bí mật, để vài bữa coi nó phát triển ra sao nữa.Sorry em vì chưa chụp được hình gửi cho em nhé, tự nhiên chiều qua phải đi công tác bận quá a.

10. kietnguyen

Thích đã nhận:
    1
    con cá bột đó có họ Kamfa đó haiminh nguyen ơi,nhìn cũng tương lai phết đấy,anh ráng chăm con đó nhiều nha rồi kho nào có tiến triển gì mới up hình cho anh em coi với nhé.chúc vui vẻ.

11. haiminh_nguyen

Thích đã nhận:
    57
    To Kietnguyen : chăm gần chết đó chứ, bắt về 8 chú ngăn hồ thôi cũng phê rùi.hehehe,nhưng mà nuôi cá bột vui là vậy đó, nhìn thấy nó phát triển mà ha.nếu đúng con này có họ Kamfa thì chắc tại ông chủ bỏ lộn hồ quá à, hihihi, ai biết đâu được nhiều khi mình hên ha.
    Như con cuối đó, bắt ở hồ bột KC xanh,nhỏ như ngón út mà 50K giờ chả biết giống gì,đang lột như vậy đó,nhìn phát rầu ha.chắc mình nghỉ nó có máu SPR hay RS nên mới lột vậy quá a,bây giờ nhìn thấy mình ngả vàng và châu lấm tấm sáng hơn :-->> bó tay em này ruì

12. dl_dn

dl_dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @haiminh_nguyen trùi có gì đâu anh,lúc nào rãnh thì chụp giúp em cũng được.mà 2 con đầu nhìn thấy dàn châu nó đã thật nhưng hình như con thứ 2 châu sáng và lấp lánh đẹp hơn con đầu.nhìn ghiền quá :D

13. haiminh_nguyen

Thích đã nhận:
    57
    Sau khi đi HAN về chụp hình em này lại nè, các bạn coi nó là giống gì nhé, mình thì chính thức pó tay với nó rồi, tại thấy mến nên chưa cho ra hồ ximăng thôi
    Trước đây nè[​IMG]
    tấm nữa nhe[​IMG]

Giờ đây ra nông nỗi vầy nè,chán như con gián lun

14. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    1 số cá được ép tại VN thường sẽ có 1 số ít bị lột....con này may mắn rơi vào tay bạn....còn bạn thì thiếu may mắn khi chọn trúng em đó.

15. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    con này có lẽ nó đc ép với dòng cá lột nên mới thế.................có khả năng nó mang dòng máu của Hoàng Kim

16. kietnguyen

Thích đã nhận:
    1
    chời ơi cai con kia của anh bị gì mà nhìn thấy tội quá vậy?bây giờ mới biêt trầy da tróc vẩy là như thế nào rồi hix. vậy là gọi là cá lột hả bạn? vậy sau này có đẹp hơn kô,chỉ mình giúp nhé,thanx

17. haiminh_nguyen

Thích đã nhận:
    57
    Thanks Sơn Q4 nha, chắc mình cũng nghĩ vậy đó, coi như thiếu may mắn chọn nhằm thằng nhóc này vậy thôi,thiệt là bó tay với nó, hiện tại em nó còn được ỡ hồ 40*40*40 chứ vài bữa nữa chắc cho ra hồ ximăng quá a, sắp qua anh Long đó mà, hìhì