Cá mới của mình nè

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi ngoccuaem, 21/2/07.

1. ngoccuaem

ngoccuaem Member

Thích đã nhận:
    0
    Cũng mấy tháng rồi mình mới tham gia viết bài. Mình mới có một chú la hán, gần bằng 2 ngón tay. Chưa biết nó thuộc giống gì, có tương lai không. Hình chụp bằng phone nên không được rõ lắm. Mong các bác chỉ giáo.
    [IMGo]http://i17.photobucket.com/albums/b100/ngoccuaem/20022007008.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://i17.photobucket.com/albums/b100/ngoccuaem/20022007002.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://i17.photobucket.com/albums/b100/ngoccuaem/20022007001.jpg[/IMGo]

2. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    wá, Kim Cương đỏ đẹp quá. 2 ngón tay mà đầu như thế thì tưuơng lai tràng trề rồi. cá này ai chê đánh tui... hi hi

3. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chỉ biết nói câu:Cá đẹp quá!!!Tương lai chắc là siêu sao cá nghệ sỉ hay người mẫu la hán....hahahahah.....

4. nhoccan

nhoccan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cá đẹp wá nhưng thiếu cái là châu leo đầu thì còn đẹp nữa.Cố chăm nó nha anh.Hihi

5. hotami

hotami Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    cá vậy là quá đẹp rùi !ĐẦU đang lên thấy rõ luôn!NHÀ MÌNH CŨNG CÓ 1 EM NHƯ VẬY NHƯNG KO ĐẸP BẮNG CÁ BẠN ĐÂU

6. ngoccuaem

ngoccuaem Member

Thích đã nhận:
    0
    Hi hi, cảm ơn các bạn nhiều. Các bạn khen làm mình phổng mũi rồi. Mình có được chú cá này hoàn toàn vô tình thôi. Một người bạn của đứa em bị chết một chú la hán lớn nên mượn chú la hán của mình vài tuần, đưa chú la hán này cho mình nuôi cho đỡ buồn. Nếu mình thích thì có thể nuôi luôn.
    Hình chú la hán cũ của mình nè :( nó cũng bình thường không có gì đặc biệt, chỉ được cái mình nuôi lâu thôi)
    Lúc mới về nhìn hơi xấu, mình chăm thử một tuần nhưng vẫn không biết nó thuộc loại gì, và có một số người chê và cho rằng không có tương lai. Vì thế mình post hình nó lên xin ý kiến mọi người.

7. deep_oceanvl

deep_oceanvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cá nhỏ 2 ngón của bạn nhìn đẹp lắm mình thấy em này đặc biệt lắm đó nhe.Em dưới thì đã lớn rồi nhìn ok luôn.hehe,chúc mừng có cá đẹp.

8. Jang-Can-Cook

Jang-Can-Cook Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bạn đẹp lắm đó em thứ nhất đầu trong vắt nên chắc có thể mai mốt đầu sẽ khũng,.,,em thứ 2 đầu tròn quá hình như là châu rồng thì phải??cả hai đều rất đẹp

9. Lahan đẹp

Lahan đẹp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bạn rất có tương lai em thứ 2 hình như châu rồng đầu như vậy là dc rồi bạn ơi đâu phải muốn kiếm 1 em đầu to khũng bố là dễ đâu,bạn đừng bi quan cứ cố nuôi tốt nó là dc biết đâu sau này nó nổ cái đầu to tướng thì sao,chúc bạn vui

10. CAOCUONG

CAOCUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    con thứ nhất của bạn đẹp thật đầu màu châu chữ đều tốt
    quả là một con cá đẹp
    chúc bác có một con cá đẹp

11. ngoccuaem

ngoccuaem Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm nay mình mượn được máy chụp hình kỹ thuật số nên chụp lại hình chú la hán post lên. Đã được hơn 1 tháng rồi, các bạn thấy chú la hán thế nào, màu sắc, đầu, châu ....

12. flowersea

flowersea Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    sao hôm nay em nó nhạt màu thế bạn? đầu to hơn trước nhiều rùi...

13. ngoccuaem

ngoccuaem Member

Thích đã nhận:
    0
    Ca minh sau 1 thang ruoi.

Mình cũng không biết là nó có nhạt màu hơn lúc trước không. Mình vẫn thường xuyên cho ăn tép và thức ăn hạt JBL. Dưới đây là tấm hình mới nhất mình mới chụp. ( Bằng phone nên không được đẹp lắm).

Not : Nhân tiện mình muốn hỏi thăm các bạn, có một người bạn cho mình một vỉ trùng chỉ đóng viên ướp lạnh của China. Người ấy bảo mình cho cá ăn rất tốt. Nhưng khi mình bỏ vào chú cá của mình không thèm đụng đến. Các bạn nào đã biết về thức ăn đó xin cho mình biết ý kiến nha. Có nên cho chú cá mình ăn hay không? Để bảo quản mình phải cho vào ngăn đông đá của tủ lạnh.

14. h_l_dang

h_l_dang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của anh chắc 3 ngón rồi nhỉ, đầu và màu vậy là tốt rồi, châu cũng đều lắm, chỉ dở là chữ ít và đuôi ko được kín. Trùng vỉ là thức ăn rất tốt cho cá LH, có thể cá của anh chưa quen, anh cứ từ từ tập cho nó ăn đi ạ.

15. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Mặc dù có thể xem là loài ăn tạp,nhưng LH cũng cần có thời gian để tiếp nhận và điều chỉnh thói quen ăn uống của nó,đặc biệt là khi cá đã lớn và chưa từng ăn loại thực phẩm đó trước đây bao giờ.
    Trùng vỉ đông lạnh có thể tốt cho cá con,nhưng với cá lớn thì ..hơi phí.