cá mới mua, mong anh em cho ý kiến

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi forever, 16/4/07.

1. forever

forever Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Em này mới đc hơn 2 ngón, đi dạo xem cá thấy em này rẻ mà dáng cũng ko đến nỗi nào nên mang về luôn.
    Anh em xem có gì góp ý giùm xem em nó lên đầu đc bao nhiêu nữa (vì thấy cái đầu nó ít tương lai quá) và châu chữ thì ra sao.
    Chụp bằng DTDĐ nên hơi mờ, mong các bạn thông cảm.

2. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    con này chắc là KC phải ko bạn, chụp bằng dt nên hơi mờ nhỉ, mình hơi dài, vây kỳ ko kín lắm nhưng dàn châu khá quá đó bạn ah,đầu em này chắc chắn còn lên nhưng mà lớn ko thì khó nói lắm nhé, chúc vui vẻ

3. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu con này bạn mua rẻ thì ok lắm rồi vì dàn châu cũng khá đó chỉ co dàn chữ thì yếu thôi. Đầu thì có thể lên nhiều đó bạn ơi,đừng thấy vậy mà nản nhé,nếu chăm kỹ nó lên dữ lắm đó bạn ơi.

4. Vi_le

Vi_le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nếu cá bác mua rẻ thì như vậy là được rồi, bởi giống KC này nếu là cá đẹp thì cũng mắc đó, bác mua được em này giá rẻ thì tốt rồi, cứ nuôi đi rồi post hình lên đều đều để anh em trên diễn đàn coi thử nó phát triển như thế nào, mà hỏi nhỏ bác con này bác mua bao nhiêu vậy.

5. Minh Thinh

Minh Thinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này là KC đúng rồi, dàn áo cũng khá tuy hơi thiếu chữ (KC thường là vậy), đầu cổ cũng được, còn lên nữa. Bác chụp hình mờ quá, khó nhận xét chính xác. Bác cố nuôi nó lớn một chút post lại cho AE xem nhé!

6. forever

forever Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Con này đúng là KC đỏ. Ông chủ chắc thấy để hoài ko ai mua mà nuôi tốn thức ăn quá nên bán có 100k, mình ẵm về luôn. Để chăm sóc cho nó khoảng 1 tháng nữa xem đầu cổ nó ra sao rồi post hình lại cho AE xem.