Cá mới thả

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi Silva, 18/2/12.

1. Silva

Silva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Chào các bác em mới tập tọe chơi cá rồng nên hôm nay mua thử một chú Ngân Long về nuôi để lấy kinh nghiệm nhưng có một vấn đề là đến lúc thả vào bể cá cứ hay lao vào thành bể hoặc nằm sát đáy ko biết thế nào . Bác nào có kn chia sẻ e chút kinh nghiệm với thanks

2. tiendatkt

tiendatkt Member

Thích đã nhận:
    19
    cá mới về nhà nên sợ bác ạ hoặc bác thả ko đúng kĩ thuật. cá bây giờ đang bỏ ăn phải ko? bạn nên tắt đèn bể cá đi cho cá đỡ căng thẳng vì cá mới về nên lạ nhà lạ nước nchung là môi trường sống. !

Silva thích bài này.
  3. Silva

Silva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Vâng nhưng em thả vào ko bật đèn nhưng cá bơi loạn lắm ,đến lúc bật đèn lên thì lại bơi bình thường ko biết là thế nào :(

4. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Bạn cứ thử đeo kính xem .CÁ cũng vậy , bạn bật đèn , ánh đèn sẽ làm giảm thị lực của chúng khi nhìn ra ngoài và đỡ sợ hơn nhiều . Cá mới đem về , bạn thường quan sát xem cá lanh lẹ hoạt bát ra sao , tuy nhiên, chỉ nên quan sát cách xa hồ , vừa đủ tầm ngắm thôi , tránh lại gần quá , cá thấy rõ bạn và stress mất , vì chính bạn làm thay đổi môi trường cũ của chúng.
    Không cho ăn để kích đói nha bạn .
    CŨng cần giảm thời lượng bật đèn hay chỉ bật đèn vào 1 khoảng nhất định trong ngày .Nên rèn luyện cho bcá , không nên chiều theo quá

Silva thích bài này.
  5. Silva

Silva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Vâng để e ap dụng thử xem , em hỏi một chút là ko cho ăn như thế thì để mấy ngày vậy ạ ?

6. emokizz

emokizz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Bị stress mà bạn cá mới về thả k đúng cách toàn bị thế :)) NL nhà tớ nhịn đc gần 1 tuần đấy :)) về sau thả cá mồi vào đớp ầm ầm

Silva thích bài này.
  7. Silva

Silva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    thanks bác để e áp dụng theo xem sao hì hì .

8. Vệ Tư Lý

Vệ Tư Lý Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Cứ đậy cá vài ngày, ít mở đèn, mới về nó còn stress đó bạn, vài hôm sau sẽ ăn như hạm thôi, NL là d6e4 nuôi nhất mà, yên tâm đi. Còn về cho ăn thì cá nhỏ 2-3 lần 1 ngày, trưởng thành thì 1 lần 1 ngày thôi, nhớ sắm hồ to chút nha, em nó lớn nhanh kinh lắm. Thân