cá mới về bị xẹp đầu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi mi_fa_son, 26/8/07.

1. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hôm wa em mới rước 1 em la hán cỡ 3 ngón của trung( gò vấp)
    nhưng sao con ca' nó hay bị nổi sọc đen lắm, sung cũng đen, nhát cũng đen, ko sung, ko nhat' thì đỡ đen tí
    mà cái đầu no' cũng xẹp hơn ko còn dc như trong cai' hình trên 4room, hiện em đang nui no' với mấy chú ca' bột cỡ ngón cai nhưng mà em nó ko động đến chú nào cả
    cho em hỏi làm cách nào cho em no' phục hồi nhân phẩm ủa lộn ngư phẩm ko:laughing:
    cảm ơn:D

2. 0Sun

0Sun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá về nhà mới.. tứ từ sẽ quen và trở lại bình thường.
    ......

3. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Mệt ku thật, đã nói cá đi 1 chặng đường xa từ nhà anh (Gò Vấp) lên nhà em (Q.7) thì cá nào còn xung được nữa.Với lại 2, 3 tiếng đồng hồ e thả nó chung với hồ của con ngân long to bự thì xin hỏi mọi người em nó còn hồn vía gì ko.??????????? :D :D :D Nuôi cá là phải từ từ, nói hoài mà ku vẫn ko hiểu rồi post bài hỏi mọi người.Để xem mọi người nhận xét ra sao

4. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    cá mới về sợ đó thui,từ từ sẽ dạn ra,còn vụ đầu xẹp thì phải mất thời gian lâu hơn,nhốt riêng đừng nhốt chung em nào,khi nó chịu bơi rùi thì thả vài con la hán bột hay cá chép nhỏ cho em nó chơi cho mau xung.Công nhận bác này cũng xiêng thiệt,từ gò vấp lên quận 7,,tốn xăng ,cá xịn cỡ nào cũng sốc thui,lần sau có mua ,mua gần thui,xa quá thì đừng ham

5. hieu70

hieu70 Member

Thích đã nhận:
    0
    Lần Sau Bạn Mua Cá Gần Nhà Thôi Cho Cá Đỡ Mệt Nhé Bạn !! ... Mua Vài Con Cá Nhỏ Cho Nó Dí Vài Ngày Đi La Okie Lại Àh ., Chúc Cá Bạn Mau Trở Lại B/thường nhé .

6. king hoangde

king hoangde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn cứ từ từ thôi để vài ngày nữa xem nếu vẫn còn tình trình trạng này thì mới post bài lên chứ đừng nên post sớm quá