Cá mới

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi anchovy, 16/4/07.

1. anchovy

anchovy Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhờ AE xem giúp con nay la con gi với, có tương lai không vậy?

Bạn chú ý copy link hình cuối cùng nha.
    GHT chỉnh sửa link hình ảnh

2. h2onhatrang

h2onhatrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bác lạ quá, hình như là con khỉ đỏ, màu sắc yếu quá bạn ơi. mỏ dài, đầu yếu. Nhưng điều quan trọng là nhìn chú nó rất lạ. cố nuôi thời gian nữa xem chú nó có chuyển thành màu đỏ không??? Nếu chú nó mà đỏ tươi thì cũng được đấy.

3. forever

forever Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Hình bạn chụp hơi mờ, nên nhìn ko rõ lắm.
    Nói bạn đừng buồn nha. Cá bạn chắc khoảng 2 ngón mà màu yếu, châu yếu, đầu yếu, thân dài, chữ mờ.
    Nhưng dù sao bạn đã và đang nuôi thì hãy cố chăm sóc cho nó vài tháng, biết đâu sau này nó lột xác trả ơn lại bạn thì sao. :rolleyes:
    Chúc thành công!

4. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Con cá rô này đẹp wa'.Con này chắc là cá rô đột biến hả mấy bác,,,hì hì đùa thui,nói 1 câu chân thành bạn nên mua con khác về nuôi thì tốt hơn.,con này chỉ tổ tốn công sức tiền bạc nuôi thôi bạn.chúc bạn mau có cá mới đẹp nhé

5. HR2007

HR2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này lai tùm lum và không có đầu lẫn châu nên không có gì có thể hy vọng vào tương lai của nó cả

6. Minh Thinh

Minh Thinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bác lơn khoảng bao nhiêu rồi vậy? Nếu là cá bột thì còn có thể nuôi tiếp. Còn không lớn khoảng 2 ngón thì thua rồi, mình khuyên bạn cho nó về với thiên nhiên là vừa.
    Mình vẫn thấy mấy con cá bột KKF không màu và châu như vậy khi còn là cá bột thôi, nhưng khi nuôi vài ngày nó hết hoảng là đã thấy có châu và màu lại rồi.

7. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá bạn là sóc châu đó.Nói bạn đừng buồn cá bạn chắc chắn là ko có tương lai rồi.Mình nghĩ bạn nên kiếm 1 e khác.Bây giờ bạn nên nuôi kim cương xanh hoặc là king kamfa(Nhưng phải đúng king nha) thì sẽ hay hơn.Chú cá của bạn sẽ có giá trị hơn.
    Nếu bạn cần tư vấn các vấn đề về cá như: nuôi cá bột như thế nào là tốt,cho ăn như thế nào để cá bạn đẹp hơn,ép cá như thế nào hay các vấn đề liên quan đến cá la hán thì bạn cứ pm cho mình nhé.Thân chào

8. tuananh91184

tuananh91184 Member

Thích đã nhận:
    1
    con nè mình nói dừng buồn nhé,bạn mang di rán ma ăn cơm,mình nuôi phải con dạng như bạn rùi,sau nè nó nhìn chắc khácgif cá rô

9. ChuSaChuong

ChuSaChuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Bác ráng chăm cho em nó nổi chữ đậm lên, em này chữ đẹp đó, có điều hơi mờ

10. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ cá để neo quá! cá thì giống khỉ lai hoàng kim mà còn có chữ nữa.... chắc là khỉ ho cò gáy gì đó mà

11. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác anchovy có con ca' độc nhất vô nhị nhỡ, chữ cũng có mà ko rõ màu sắc chả có gì,đây ko phải là giống mới như bác nói đâu mà là giống cổ lổ sĩ đó