Cá nào nuôi chung với cá mao tiên được?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi hung_pt, 18/9/07.

1. hung_pt

hung_pt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Tui có 1 con Mao Tiên kích thước 12cm. Mong các bro chỉ giáo loại cá nào ta có thể nuôi chung với em sát thủ kia. Tui đang thích mấy em Thiên thần, bắp nẻ xanh, nemo đỏ ...
    Cám ơn trước.

2. thanh ocean

thanh ocean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nuôi con nào có thể lớn bằng con mao tiên hoặc hơn là được anh ah. nhỏ như nemo thì không được 1 bữa ăn của nó đâu.

3. cangua

cangua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    chào anh Hùng ,
    cá mao tiên ăn ghê lắm , miệng nó có thể mở ra rất to , anh cẩn thận khi nuôi với cá khác , nó có thề nuôi chung với thiên long hay cá hoàng đế, bắp nẻ xanh loại lớn . cá Nêmo đỏ thì chắc chắn là không được rồi ,

4. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Nuôi với hoàng đế đi , ok lắm , đừng nuôi cung với giống cá mú nha , vây cá khó mà đẹp được ấy .

5. ejay

ejay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Anh nuôi với cá bò bông bi đi, cá bò nó "gấu" lắm hong con nào dám xơi đâu hehe. Con này khoảng 400k một con, ở Nha Trang em đang nuôi một con, ăn rất khỏe, nhìn rất ngầu hehe. Anh nuôi ko em nhượng lại cho.

6. hung_pt

hung_pt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Tôi quyết định không nuôi cá Mao tiên nữa. Để có thể nuôi nhiều loại cá nhỏ nhỏ, càng nhiều màu sắc cho cái hồ cá nhỏ của mình nó sinh động. Cám ơn mọi người đã giúp đỡ.

7. LAD

LAD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    mao tiên của tôi cũng cỡ 12cm, tôi nuôi nó từ hồi bé tẹo chưa ăn được cá mồi, toàn ăn tôm tép cắt nhỏ. Bây giờ ăn cá mồi ầm ầm, ngày 2 con, thế mà vẫn nuôi chung với nemo đỏ bé và domino bé, có khi nó quen nhau rồi nên ko ăn nhau nữa, hehe

8. bluedolphin258

bluedolphin258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chưa chắc đâu,em cũng có lần bị giống anh, thía là phải trả giá đắt,em nuôi 3 con Nemo, những tưởg sẽ sống an lành ai dè wa 2 ngày thì chỉ còn lại 1 con (là cái con trong hồ e đag nui đó, có trong hình hồ nhà e),em nghĩ a nên bắt ra để tránh trườg hợp đág tiếc giống em......

9. thutrinh839893

thutrinh839893 Member

Thích đã nhận:
    1
    Mới tập nuôi thôi!!!!!!!!!

Cá Mao Tiên hay còn gọi là(Sư Tử Cánh Xoè)theo KH. Cá này nuôi rất dễ! nên ko cho ăn nhiều(giống La Hán) Sình bụng. Nuôi chung cá nào cũng được vì chúng rất hiền! không nên nuôi chung với cá Đào nó sẽ cắn chết MT. Mình nuôi chung với Thanh Long Đuôi Én nè! cũng ko nên nuôi chung với Hải Quỳ vì chúng hút vay MaoTiên

10. LAD

LAD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    nhiều ý kiến trái chiều quá, nhưng nếu nói em này hiền thì ko đúng, xem nó săn cá mồi thì thấy kinh dị, một tợp đi luôn. Trong bể nói chung ko con nào dám động đến.

11. bluedolphin258

bluedolphin258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    e hổng thể nào đồng ý được, trong danh sách những con cá dữ nhất của đại dương (k tính cá mập) thì con mao tiên đứng ở vị trí đầu bảng dzậy làm sao mà nó hiền được :-S :-S :-S :-S :-S