Cá nào nuôi chung với cá rồng được ?

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi hannahmontana, 10/1/08.

1. hannahmontana

hannahmontana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    [-( cá rồng nuôi chung được với cá sấu hỏa tiễn không vậy các bạn Cho mình hỏi thêm làm sao khắc phục & phòng chống bệnh xệ mắt vậy ngoài cách thả bóng trên mặt nước che 3 mặt hồ , cho ăn ít chất béo ???????:-S Mình nuôi chung nó ới loài cá nào sống ở tầng nước trên cùng dể thu hút em nó nhìn vậy mấy pác SẤU HỎA TIỄN được ko?????

2. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Xệ mắt dùng những cách đó chỉ hạn chế bớt phần nào thôi bạn àh....mình khôngbiết chính xác nhưng ngh nói một phần do có tính di truyền...
    Còn bạn muốn nuôi chung cá rồng với cá khác trên diễn đàn mình có nhiều mà bạn vào tham khảo thử nha.

3. cá vàng

cá vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Cá rồng không nuôi chung với sấu hỏa tiễn được đâu bạn ơi , tụi nó đánh nhau đó . Muốn trị xệ mắt thì bạn thả vào đó vài wả bóng cho nó nhìn lên là được .

4. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Cá rồng nuôi chung với sấu hỏa toễn cũng không sao . chỉ cần 2 con không chênh lệch về kích thước quá lớn.Riêng em sấu Phúc lộc thọ thì không nên vì PLT rất dữ khi đói.
    Ngoài ra bạn có thể nuôi chung Rồng với hồng két, sam nước ngọt, rồng cửu sừng,v.v...
    Chúc bạn có 1 bể cá thật đẹp nhé !

5. Chelsea fc

Chelsea fc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    chào các bác !!!
    theo em nghĩ cá rồng không nên thả chung với loài nào khác . bởi nhẽ cá rồng là loài cá hùng dũng và mang nhiều phần tâm linh thể hiện ước vọng của người nuôi cá nên khi " long hổ tranh hùng " thì đó là điều không ai mong muốn . và hơn nữa em thấy rồng sống 1 mình vẫn có cái hay của nó . còn nếu bác muốn nuôi thêm cho phong phu thi` nuôi những loài như bác greenarowana nói cũng được .
    chúc bác có 1 bể cá theo ý muốn !!!

6. hoangdepro

hoangdepro Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá rồng có thể nuôi chung với sam,kim sơn,vuơng miện,hỏa tiễn..............