cá này loại gì - giá tri ??

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi XthienhoangX, 27/6/07.

1. XthienhoangX

XthienhoangX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    mí bác cho hỏi , có ai chơi loại này ko dzị ?? những con như vậy , đầu to thì mắc ko ?tỉ lệ lên đầu thế nào ??? nó tương đương cỡ dòng cá nào ? cỡ king kamfa hay là dòng kim cương thôi ?
    nếu em này nhỏ 1 ngón,đầu hơi rõ ..châu toàn thân thì giá trị ra sao ??
    Bác nào chơi loại này mong giúp xx với nhé .Thân.

2. Dracula_DL

Dracula_DL Banned

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy red texax rất đẹp, cũng rất có giá trị nhưng thường mái mới có giá cao để làm giống, loại này đầu xương hoặc ko có đầu, chủ yếu là châu, màu

3. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này là red texas,tỉ lệ lên đầu thấp lắm nhưng được dàn châu khá tuyệt vời, nếu khi đã lên đầu đẹp rồi thì giá cũng "đẹp" lắm(trung bình là từ 1000 usd trở lên/em)Và nó là thân sinh ra con king kamfa đó!Nếu 1 ku red texas nhỏ cỡ ngón tay đầu cổ hơi ngon lành,dàn châu hơi bị đẹp thì giá cũng trên trời chứ ko chơi!Nhưng VN khó kiếm giống này lắm,............

4. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này là red texas, đúng là giống này lên đầu ít lắm, ở VN kiếm con red texas nào có đầu chắc chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi, nếu cá 1 ngón nhú đầu thì cần phải coi rõ nguồn gốc, vì nếu ép ở Vn thì tỉ lệ lên đầu rất rất thấp, chưa thấy con nào giống này nuôi từ cá bột mà lên đầu cả

5. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Hiện tại giống red tẽas này em kiếm hoài không thấy bạn , ngoài cửa hàng người ta nói giống này cực hiếm chứ đừng nói đến cá giống này mà có đầu nữa thì ặc ặc.

6. QBi

QBi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Red texas là vô địch về dàn châu. King kamfa đã thừa hưởng tố chất châu đầy người của red texas đó.

7. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nói như bác QBi là ko đc rồi nếu như king kam fa đang thừa hưởng dàn châu của red texas vậy thì màu đỏ chủ đạo của red texas lại ko đc king kam fa thừa hưởng luôn cho rồi!!!!

8. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Cá kkf và red texas là 2 dòng cá khác nhau mà bạn không con nào thứa hưởng bất cứ thứ gì của con nào đâu bạn ơi. mặc du cả 2 giống này đều có dàn châu rất đẹp. Đó là theo sự hiểu biết của em có gì sai xót mấy anh bỏ qua cho.

9. Aquamarie 001

Thích đã nhận:
    0
    Red texas là thân sinh ra con kingkamfa là hoàn toàn chính xác!Mới đầu,người ta cho lai Kim hoa trống (kamfa trống) với con red texas mái.Sau đó ra đời con là Red Cyno,họ lại cho phối giống tiếp với Big head,đời con sau này mới được gọi là King kamfa.Còn về việc king kamfa ko thừa hưởng được màu đỏ chủ đạo của red texas cũng dễ hiểu thôi, vì tại có lai với kamfa nên cá con hoàn toàn khác cha mẹ(kamfa là con cá biến hóa khôn lường,muôn hình vạn trạng.Cùng 1 đàn nhưng chả có con nào mà giống con nào cả!:D)

10. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình đã có diễm phúc thấy con trống red texas đầu bự rùi, theo mình thì con đó ở đaất sài thành này ko có con thứ 2 đâu :D , một lần wa nhà người wen (ko tiết lộ đc) mình đã thấy tận mắt, tiếc là con trống đó lần trước ép thất bại ~X( (có thêể là nó ko sinh ản đc hĩhi)

11. XthienhoangX

Thích đã nhận:
    4
    oh my godddddddddddd.......................... !!!!!!!!!!!!!!! giá trị vậy saoooooooo ... !!! heheheh !!!! kakakak...tự nhiên thấy yêu đời wa' ... kakakakak !!! xx gần như đang sở hữu 1 em 1 ngón ... !!! đầu hơi trong veo .. còn nhỏ nền chỉ mới cam vàng ah .. chưa đỏ lắm ...châu thì toàn thân... chà , còn nguồn gồc thì hông pít ở đâu ... tiếc nhỉ .. ko biết sao ta ???!!! nghe mí bác nói sao dzui we'... thì ra là cá hiếm ... hihihi !

12. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    bạn ơi coi chừng nhầm lẫn qua con Hoàng Kim nha vì con này là giống lên đầu chậm hơn cả kkf nữa mà cá bạn còn nhỏ đó lên đâu thì phải xem lại đó bạn. Bạn có thể chụp vái tấm cho AE xem không. mà sỡ hữu được con đó mà có đầu thì ok quá rồi. Xin chúc mừng. Mong được thấy cá bạn

13. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    XX ơi, gần như là sao nè, post hình lên cho anh em thấy tí đi nhé,ém hàng độc không àh nha.Giống Red texas này bây giờ hơi bị hiếm đấy nhé,gần như là King bacara bây giờ, rất khó để kiếm cá bột đấy.nếu như sở hữu 1 em mà dàn châu tốt thếm cái đầu trong veo thì biết nói gì đây,chúc mừng bạn nhé

14. XthienhoangX

Thích đã nhận:
    4
    khoan xí.... hoàng kim là sao các bác ???? em đó thì nó màu vàng cam ah , chưa ra màu đỏ nhưng châu thì giống vậy đó ... hoàng kim châu thế nào ??? có châu ko ta ??? giốn vậy ko ?

15. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    bác không chụp hình cá lên mà cứ diễn tả vậy AE cũng khó lòng nói đúng được con tên cá lắm bác àh.

16. Aquamarie 001

Thích đã nhận:
    0
    Quan trọng là cá của XX mắt màu gì?Cá của XX có chữ ko?Miệng bằng phải ko?Còn nếu mắt đỏ,có chữ ,ko phải miệng bằng thì xin chia buồn nó đúng là hoàng kim châu đó!Nếu muốn chính xác hơn, XX nên post hình đi,chứ như kiểu " thầy bói xem voi" thì dễ hiểu lầm lém.....