Cá ngân long ăn ít,help

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi Mewtwo, 8/1/12.

1. Mewtwo

Mewtwo New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có một con Ngân long size 25cm,nhưng lại ăn rất ít,2 ngày mới ăn 1con thằn lằn,nên em mua cá chép mồi cho bé ăn,nhưng để cả tháng rồi số lượng cá chép vẫn không đổi.Mong anh chị giúp em với,em nó ăn ít lắm

2. arodevil

arodevil New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá ngân long size dưới 30cm thường có hàm khá mềm, cá chép mồi thì lại có cơ thể cứng nên nó không ăn là phải! lúc mình nuôi thường cho nó ăn có lòng ròng(cá lóc con) vì khá mềm và bơi nổi. đến lúc >30cm thì mình mới cho ăn cá chép. còn về thằn lằn thì có lẽ bạn cho thằn lằn to quá. mong ngân long của bạn mau lớn :D

3. Vệ Tư Lý

Vệ Tư Lý Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Bạn mua tép về lt vỏ đông lạnh cho nó ăn dần, còn không thì thả thêm vài em hồng két (size lớn hơn ngân long) vào để tranh ăn nhằm kích thích em nó tham ăn hơn.

4. Cacanhbravo

Cacanhbravo Active Member

Thích đã nhận:
    21
    Cá của mình size 30 ngày ăn 2,3 con tép. Thấy vậy cũng tạm ổn> Mục đích mình không cần lớn nhanh

5. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    bạn xem lại hệ thống lọc nước. trc tiên chất lượng nước ntn? nên thay nước 2 ngày 1 lần, mỗi lần 10%, cho 5 cái lá bành khô vào. tạm thời đừng cho ăn trong 1 tuần. khi cho ăn lại. ăn ít thôi. mỗi lần 1,2 con tôm, sâu gì đó. cách ngày cho ăn 1 lần.