Cá ngừ đại dương cho cá dĩa

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi dubuutoan, 17/9/08.

1. dubuutoan

dubuutoan Member

Thích đã nhận:
    0
    Tình hình là giá của các loại thức ăn cho cá dĩa như: tim bò hay tép giá cao quá mà nuôi nhiều cá thì chi phí thức ăn lớn quá, nên mình dùng vụn cá ngừ đại dương xay cùng với tép và chất kết dín thành thức ăn cho cá dĩa thấy cũng ok lắm có bạn cũng thử cho la hán ăn rồi cũng tốt. vì cá ngừ đại dương thịt màu đỏ tươi lại nhiều đạm nên cá ăn đủ dinh dưỡng mà lên màu tự nhiên.
    Không biết mấy anh trên diễn đàn chơi lâu có ai có kinh nghiệm về vấn đề nầy không? Mọi người cùng ghóp ý nhé để tìm ra biện pháp giảm giá thành thức ăn nhé.

2. heoquay

heoquay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    hay nhỉ.mà cá ngừ đại dương đó anh mua ở đâu.mà ko biết nó có tốt ko nhỉ?thành phần dinh dưỡng ra sao.có anh nào rành về cái này có thể nào tư vấn cho anh em trên diên đàn ko nhỉ?

3. trangvt

trangvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
  4. minhhoang

minhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hì em nghe nói cá ngừ đại dương mắc lắm mà. giá cả anh mua cá ngừ là bao nhiêu. cái này em cũng không rành lắm

5. dubuutoan

dubuutoan Member

Thích đã nhận:
    0
    Về thành phần cụ thể trong thịt cá ngừ đại dương thì để mình tìm trong bộ TCCL rồi đăng lên cho mấy bác tham khảo, chứ còn ở nhật bản và mỹ cá ngừ đại dương là vua luôn đó chuyên dành cho ăn sống thôi. còn theo mình biết thì dinh dưỡng của cndd không thua cá hồi đâu, còn về giá thịt vụn thì từ 25.000 cho đên 40.000 tùy thời điểm thỉnh thoảng Metro cũng có bán đó các bạn.

6. heoquay

heoquay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    uhm.nếu vậy mình có thể mua về trộn với tim có thể sẽ giảm giá thành.hôm nào anh co di mua thì pm cho em một cái nhé.anh em mình cùng thử.ko dc la mình ăn luôn.hihi.hoăc pm cho em nhé.thân.0902488828