Cả nhà chú ý!

Thảo luận trong 'Tin tức đó đây' bắt đầu bởi 3liem, 8/11/07.

1. 3liem

3liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Đây là tin 1 người bạn gởi cho mình: Cây xăng Trần Khát Chân-Võ Thị Sáu-Chùa Vua( Hà Nội) ăn cắp xăng nhé, 1 người bán, 1 người bấm nút. Ví dụ : mua 20k thì đến 17k nó bấm làm tròn số lên 20k => bạn mất 3K, 1 ngày lừa hàng ngàn người=> Hic, bữa trước em cũng bị ở cây xăng đường Lê Văn Sỹ, may phát hiện kịp, nói họ thì họ kêu vậy hả rồi tự đổ thêm 2700 xăng cho em, mấy cây xăng giờ ma giáo lắm, bà con đi đổ xăng cẩn thận, nhất là những chỗ 1 người bấm 1 người cầm đồ châm xăng. Pà kon đề phòng + send tin cho bạn bè nhé !

2. duybeo

duybeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    Bác này cao thủ thiệt,ở SG mà biết được cả chuyện ở Hn luôn.Ko biết ở Sài Gòn có cây xăng nào như thế không nữa đễ mà tránh.:D .Em đùa tí cho vui bác đừng giân nha!:D

3. Xiao X

Xiao X Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    SG à ... có cây xăng ngay chỗ Trung Tâm Mua Sắm Nguyễn Kim Q1 ... nỗi tiếng luôn ..nếu you tới đỗ 20k thì .......nếu ng trước đỗ 10k thì nó đỗ thêm cho you 10k nữa thôi ... thàng 20k .. nóng máu luôn ...

4. giangLN

giangLN Active Member

Thích đã nhận:
    1
    mấy cây xăng này em đều đỗ vài lần rồi, cũng để ý và biết hết nên ko bao h đổ ở đó nữa :|

5. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Mình thì có ý kiến như sau :
    - Khi đổ xăng luôn nhìn đồng hồ nhảy số. Không cúi xuống móc bóp đếm tiền vì khi đó nó giở trò ma. Mình xem đổ xăng xong, đóng nắp bình xăng & đậy yên lại. Khi đó mới thong thả móc tiền đưa nó. Chả việc gì phải vội
    - Có 1 lần đổ xăng gần nhà ( cũng có tiếng ăn gian ) mình kêu đổ 20k, đồng hồ đang chỉ sẵn 30k. Nó đổ lên là 50k. Mình ghét đưa nó 10k thui. Nó kêu ầm lên, làm dữ. Mình nói xe mình không thể nào đổ được 50k ( 50k tràn xăng là cái chắc ). Nó cứng họng rồi xuống giọng năn nỉ. hehe :devil: . Từ lần đó trở đi thấy mình đến là bấm đồng hồ lại số 0 đàng hoàng :D
    Tóm lại: đi với ma phải mặc áo giấy thôi b-(

6. phamtungvov

phamtungvov Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    134
    Bây giờ nhiều chỗ bán xăng gian lận lắm. Mình đã từng bị một lần lần sau thì mắng cho bọn nó một trận. Kiểu ăn gian thì khác ở trên. Ví dụ người đổ xăng phía trước đổ 10 nghìn nếu người tiếp sau không để ý là bọn nó cứ để nguyên như thế và đổ xăng tiếp cho người ta. Nhất là đi xe ga đổ 50 nghìn một lúc. Anh em hãy đề phòng 10 nghìn không là gì nhưng như thế thì điên quá....

7. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Úi hồi giờ nghĩ Quy Tiên Sinh chắc phải...........!
    Sụp đổ thần tượng mất roài :( :( :( :( !:crying: :crying: :crying: !

8. teppy

teppy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Sau khi đọc bài của các bác, teppy rút ra bài học sau:
    1: Yêu cầu nhân viên đưa đồng hồ về Mo (0) trước khi bơm cho mình.
    2:Luôn luôn yêu cầu đổ đầy bình ( để khỏi phải bấn định mức 10k, 20k... đễ dân tới chuyện ăn bớt)
    3:Trong suốt quá trình bơm không được để ý đến cô bé mặc váy thì cao mà cổ áo thì trễ đang cúi mở cốp phía sau mà phải nhìn đồng hồ bơm xăng.
    4:Chỉ trả tiền sau khi đã đóng nắp bình xăng và đóng cốp lại.
    5. Yêu cầu nhân viên dốc Hết xăng trong vòi ( phần từ đồng hồ đến đầu vòi) vì phần này máy nó đếm của mình rồi.

9. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Tôi bị trường hợp này ở cây xăng Yên phụ chớ đâu, không thèm cãi nhau với bọn nó, lần sau cạch cái mặt cây đó ra.
    Xe tôi mà đổ được 120K mới lạ.:eek:

10. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Anh thử làm theo cách của em xem. Nó chơi ngang thì mình cũng ngang luôn. Đưa 10k thui :devil: Vì đồng hồ 120k mà xe mình đổ 120k là đầy thì sợ gì. Nó chả có bằng chứng gì cả. Lúc nó làm dữ em nói kêu công an lun, chả sợ rồi la làng lên. Chừng vài phút là quản lý nó chạy ra năn nỉ ah :D
    trong dấu ......... là gì thế anh :)
    Ai bảo bọn nó chơi ăn gian làm gì. Em ghét nhất là những cái vô lý :D Đặc biệt là mất tiền vô lý

11. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bây giờ mấy cửa hàng nó an gian tinh vi lắm.
    1 là chỉnh lại vi mạch, ví dụ: thay vì bơm 1 lít xăng nhưng chỉ bơm 0.95 lít trong khi đồng hồ và tiền vẫn nhảy bình thường
    2 là họ pha với xăng chất lượng thấp. Các bác có đề phòng kiểu nào cũng dính thôi
    Khi có đoàn kiểm tra thì họ chỉ cần đưa cho vài tờ xanh là OK hết thôi

12. TOAN-THIENPHU

TOAN-THIENPHU Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    34
    bác này "hiền" hơn bác quy tiên sinh òi. xe em mà đổ được 90.000 ???
    chỉ cần hỏi.... đầy bình xe bao nhiêu lít ??? nói chung bà con đi đường giờ cũng dị ứng với mấy cây xăng "ma" này lắm thế là phải "thông cảm" lấy 80.000.
    bó tay