Cá nhà em bị mất tích

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi toeloe, 28/8/14.

1. toeloe

toeloe New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi đang nuôi chung 1 số cá sau: Cầu vồng (hồng mĩ nhân, thạch mĩ nhân), sặc gấm (4 con), neon vua, neon thường, mún mini, otto, bút chì, bảy màu rừng... Tuy nhiên đợt trước thả 20 em mún mini, sau đếm còn có 13 em, thả 10 em neon vua còn 9 em, đợt vừa rồi thả thêm 20 con neon thường, sau 1 đêm còn có 8 em, otto thì từ 4 em còn 1 em. Mọi người cho hỏi đám cầu vồng và sặc gấm có ăn bọn cá kia không ạ, bình thường trông chúng nó bơi khá hiền lành với nhau. Nếu chết phải thấy xác chứ, đằng này mất tích luôn. Em đang tính thanh lý đám cầu vồng với sặc gấm ra ngoài mà thấy chúng nó đẹp, bơi thanh thoát nên đang lăn tăn.

2. trungboyvtpt

trungboyvtpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    chắc là do chuột ,chuột nhà tớ ăn cả trân châu nhật nhú ngọn nào nó sơi ngọn đó,cá nó càng ko tha,thử tìm quanh quanh xem có khi cá nó nhảy khỏi hồ

3. hains

hains Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Cá nhảy khỏi hồ, hoặc chết và bị lũ còn lại làm thịt @@ bể nhà nuôi cá ko, ko có ngóc ngách gì cả, có cả nắp đậy mà còn biến mât mấy con cá ko biết đi đâu @@

4. toeloe

toeloe New Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhảy khỏi hồ cũng không phải, cá nhảy ra phải có xác chết chứ. Chuột thì nhà em ko nuôi ạ. chỉ nuôi 1 con bống vàng với đám otto, bút chì. Bể nhà em khá rộng, ngóc ngách cũng nhiều, tuy nhiên em đếm suốt rồi lúc nào số lượng cũng chỉ có vậy. Chắc chiều nay phải thanh lý mấy em cầu vồng + sặc gấm, dọn chỗ cho đám tên lửa vậy