Cả nhà em đuổi cu xổng

Thảo luận trong 'Cu gáy cafe' bắt đầu bởi Tùng Vân, 23/9/11.

1. Tùng Vân

Tùng Vân Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
    Thưa các bác hôm nay là ngày xấu của e hay sao ấy . vừa chữa trị cho con gáy bị gãy chân xong, bỗng nghe thấy tiếng vỗ cánh phành phạch , e hốt hoảng nhìn lên thì ôi thôi . chú chim e treo ở cầu thang tầng 3 xổng ra bay loạn xạ . e vội hô hào bố , mẹ ,vợ cả con e nữa ngừoi thì đóng cửa , ng thì bắt chim . đuổi nó hết hơi các bác ạ . hết hồn, e cứ tưởng mất [-(

Cugaycuthau and loctranphu like this.
  2. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Giống tôi quá bác ạ, hôm rồi treo em mồi chai ( thuần lắm rồi), nghĩ nó ko ra được qua mấy cái nan lồng rộng, tự nhiên thấy một bóng chim lao vút qua cửa, theo kinh nhiệm của những lần đi bẫy thì đây là bóng chim cu, vừa nghĩ vừa chạy theo nhưng ra thì mất tích thế là huy động tổng lực hai ngày tìm kiếm các cây cối xung quanh. ( thông báo rộng rãi đến hàng xóm thân thiết để truy tìm)

Cuối cùng phát hiện em đang ngự trên một cây gần đó (đã đói lả và khát), may mà là chim thuần nên em mang thóc và nước lên là em ấy cứ như trẻ thây mẹ về chợ.

Last edited: 23/9/11
  3. Tùng Vân

Tùng Vân Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
    em thì chỉ nuôi để nghe gáy thôi . chứ e ở tp NAM ĐỊNH kô có điều kiện nuôi cu mồi . chứ con mồi của bác mà xổng ra thì tiếc lắm bác nhỉ

4. cugaydn

cugaydn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    188
    Chim mồi mà thuần rồi thì bắt lại đc mà.binhbaohiem nói đúng đó, anh gần nhà có con chim môì đất xổng lụp cả chục lần
    rùi, mà chỉ có mình ổng bắt lại đc thôi, nghe đâu ổng nuôi gần chục năm rồi.