cá nhà em lười hoạt động

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi vtv9, 20/11/07.

1. vtv9

vtv9 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác cho em hỏi sao con LH nhà em lười hoạt động wa, chẳng chịu bơi lội gì hết, cho ăn no lại tìm đến gầm bơm nước nằm trong đó. tính em lại thích nhìn cá bơi lội. các bác có cách gì giúp em với. em cảm ơn nhiều.

2. hailan1011

hailan1011 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đừng cho nó ăn nhiều quá ăn nhiều nó nhát lắm bác ơi thả 1 em hỏa tiễn v6 cho nó hoạt động cũng được

3. duckman

duckman Member

Thích đã nhận:
    0
    ko cho nó ăn nhiều thì làm sao nó lớn nhanh đc bác,em cũng có 2 con,nhưng tụi nó hay nhát và lười lắm,em thấy bác nói thả hỏa tiển vào cho nó chơi,có hiệu wa ko bác,có con nào rẻ hơn hỏa tiển ko?thanks

4. arowanafish

arowanafish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    ... em cũng chả biết sao ... mới mua 1 con cá giả 3 ngàn thả vào xem thế nào ... nhưng cá ko phản ứng ... :(( giờ biết sao đây ... nó cũng chui vào cái máy lọc núp lun roài :((

5. tuantq

tuantq Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Để đói 2 ngày là các chs tự ra xin ăn ngay đấy. Nhịn 2-3 ngày không ảnh hưởng gì đâu. Còn muốn cá nhanh lớn thì cho ăn điều độ là tốt nhất sau khi luyện cho cá hết nhát vẫn kịp chán mà. Bác cứ thử đi chắc chắn chú nhà sẽ hết nhát.

6. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Hồ cá nhà bạn đặt ở vị trí nào , kích thước của cá bạn ..nếu hồ đặc vị trí quá thấp hay cá quá nhỏ dẫn đếnt ìnht rạng em nó nhát và hay trốn trong góc bể.
    hailan1 nói đúng đừng cho ăn nhiều quá , cá lh cần phải xung mới tốt , còn vấn đề mau ăn chóng lớn thì bạn hãy yên tâm sau 1 thời gian em nó hết nhát sẽ ăn nhiều lại thôi....

7. hailan1011

hailan1011 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    .
    cá sặc rẻ hơn bác ơi chơi cũng được..........................

8. TommyTy

TommyTy Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn mới đem chú cá này về hồ phải không ? Nếu đúng vậy chắc cá bạn chưa quen với hồ mới.Hồi đó cá mình cũng bị vậy chắc bạn nên cho 1 ít cá châm vào thì nó sẽ không còn như vậy nữa đâu

9. vtv9

vtv9 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em đem nó về cả tháng nay rồi, em cũng cho nó nhịn ăn 2 ngày sau đó cho ăn lại nó vẫn nhát. hồ nhà em để ở ngay bàn uống nước. hồ rộng 60x50. như vậy có wá nhỏ ko bác?

10. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho cá nhịn đói rồi cho ăn để chữa nhát << đó là 1 cách chỉ có hiệu quả khi cá đói thôi, còn no rồi thì đâu vào đấy, cá nhát thường là triệu chứng của bệnh hoặc cũng là do tính khí của em nó vậy rồi chắc phải chiu thôi các pác ơi, trừ khi có thuốc gì đó thôi :(

11. ntranchinh

ntranchinh Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng rùi đó, bữa mới bắt cá dzìa nó nhát lém, cứ nổi sọc dọc người, nhưng sau 2-3 ngày bỏ cho nhịn đói, tha cá mồi vào thì em la hán nhà mình dần dần sung trở lại, và bi giờ lạng wạng bỏ tay vào là nó wất luôn:laughing:

12. nguyenpro

nguyenpro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nuôi cá La Hán mà ham lớn làm gì bác, chỉ cần nó có cái đầu khủng bố là đựoc rồi!!!

13. tamthuong312

tamthuong312 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bạn nhát như vậy thì tui cũng bó tay hok biết làm sao hết nhưng bạn thữ làm quen với nó chưa , LH cũng như 1 ngươi bạn vậy bạn dừng xem nó như 1 con vật nuôi khác hãy đùa giõn và bạn thử làm quen với nó dần dần chúc bạn thành công :D

14. vtv9

vtv9 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nhưng e thấy con hỏa tiễn to thế mà con la han nhà em nhỏ wa liệu có được ko a? e bắt đầu nản với e nó rồi cứ nằm bẹp trong góc bơm thôi, buồn wa

15. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bữa chước cá mình cũng nhát .mình ra tiệm tậu hai em cá sặc gấm vừa thả vào em nó nuốt chửng mất 5 ngàn của em .hai con mất 10 ngàn .bạn để cá của bạn cao chừng ngang hông của bạn đừng để thấp quá .chổ của em nó có chúc ánh đèn

16. matmam

matmam Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá thường nhát khi lúc mới bắt về thôi , dấn dần rồi sẽ quen ngay thôi , bác kg phải lo đâu

17. yeudaikho

yeudaikho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho nhịn đói 2-3 ngày, sau đó cho ăn lại mà cho ăn ít thôi,,khhỏang 1 tuần cá sẽ wen, thấy người là nhào ra đòi ăn thôi

18. DUCTIN5450

DUCTIN5450 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trước lạ sau quen mà từ từ chứ bác cho ăn ít thôi nó sẽ hết nhát vấn đề là thời gian

19. chimcong30

chimcong30 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tui cũg vậy có một e plt mà ẻm nhác quá trời, ko chịu bơi lội gì cả đững như chào cờ , ko biết làm sao , các bác chỉ dùm nhé cảm ơn

20. Hoang Nguyen

Hoang Nguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho nó nhịn đói vài ngày, sau đó cho ăn ít hơn mọi ngày và bạn cầm đồ ăn trên tay cho nó nhẩy lên ăn