cả nhà oánh giá giúp xem con này

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi thienha_pts, 19/8/10.

1. thienha_pts

thienha_pts Member

Thích đã nhận:
    65
    cả nhà oánh giá giúp xem con này nên nuôi hay thịt:(tớ hỏi thật đấy)
    các bác nhiệt tình giúp nhé,chụp hơi xa vì không vào gần nó được.đến gần là nó nhảy lộn lên nóc lồng lộn xuống caúat ngứa mắt
    hót thì tạm được,treo mi khác vào gần là búng cánh xùy ầm ĩ luôn,nhưng tớ chưa dám cho thử vì sợ nó đòn gió gặp khách lại rụt vòi thì nguy.

2. donphuong_docma

donphuong_docma Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,449
    Theo mình thì con này Bạn nên Nuôi ban xem có đốm Lưới ko nha .hihi

Đùa vạy thôi chim của bạn đẹp lắm .Chúc bạn nuôi em nó thành công !

Thân !

mechimrung, hoamirung and tiencuong like this.
  3. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Bạn hỏi là nên nuôi hay thịt phải không ? theo tôi thì nên thịt vì con này trông báo tốt khỏe mạnh đẹp trai thế này thịt ăn ngon phải biết

4. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    con này quá tuyệt vời rồi, bác mà ko nuôi thì chuyển nhượng lại cho e.

5. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
    Nếu kụ thịt thì kụ chuyển cho kụ Mạnh mechimrung để AE thưởng thức nhé hichic.

6. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Chưa bảo chuyển ai mà anh đã đặt gạch hộ bác Mạnh rồi là sao.??? Mà bác chủ thớt có phải bác Thiện Hà Giang không ah??

7. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Nhầm rồi chú ơi!!!!!!!!!!!!!!! hehehehehehehehehehe

boyht, KtsBim, ndmvn and 3 others like this.
  8. mechimrung

mechimrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,365
    Hihihihih... huynh tuỷên con này cho em đánh Tiết canh a?
    e truy cập bằng đt nên xem ảnh chậm, ko nhìn đc ảnh nhg nghe bạn Mavan nói là chim to, nên thịt hả huynh? thôi cứ cho nó ăn Cao Khỉ với Huyết Lình đi để cho nhiều tiết rồi gửi cho em oánh tiết canh mời ae nhé!

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:10 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:01 PM ----------

Bình à, anh này Tuong Decovy biết đấy... bác ý ở vùng sâu lắm, cách chỗ Decovy 120km nữa cơ.
    ở đó thú rừng nhiều hơn ngừoi. mai kia vợ chú sinh cháu, nếu cần anh sẽ tặng cho 1 thứ dùng cho vợ và cháu, đảm bảo khoẻ mạnh, đẻ luôn vài đứa nữa cho chú...toàn đồ rừng Bác ý tặng.
    anh ý đang mời gđ anh lên HG ăn tiết canh chim Hoạ mi và Cu gáy đấy!

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:10 PM ----------

Last edited: 20/8/10
    tiencuong and KtsBim like this.
  9. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538

Bác Mạnh có món j mà ăn vào cả mẹ cả con khỏe lại còn đẻ thêm vài choác nữa đấy chỉ giáo cho anh em bít đi em nghĩ chắc nhiều trym đẻ toàn mái đang cần tham khảo bài thuốc chuẩn của anh đấy, rất mong được bác chỉ giáo để anh em được mở rộng tầm mắt =))
    P/S: có bác nào thù oán j đọc bài này đừng gặp em là chém nhé em ko có ý j đâu ạ =))

tiencuong, mechimrung and KtsBim like this.
  10. ndmvn

ndmvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    923
    ơ e thích cái lồng hơn con chim :D

tiencuong, mechimrung and KtsBim like this.
  11. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442

Hề hề hôm nào ăn tiết canh hoa mi với cu gáy nhớ ghi lại cho bọn em về nhìn cho nó thèm nhá:D:D:D.
    Còn vụ kia hôm nào em có vợ và con sẽ alo hỏi bác sau.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:35 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:33 AM ----------
    Chú đúng là tạo nên gió rồi lại phải đi chống bão. chú không biết câu: " Mọi chuyện đều tự ta ", Chú không nói không ai chém chú cả:laughing::laughing::laughing:

tiencuong and mechimrung like this.
  12. mechimrung

Thích đã nhận:
    2,365
    nghe noí bachmivuong bạcc râu bạcc tócc và (bạc một số thứ khác) =)) để tìm vợ cơ mà.. Đã tìm thấy chưa mà đã lo tìm thuốc cứ lấy vợ đi rồi a truyền bài cho nhé

KtsBim thích bài này.
  13. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    @anh Bỉm: hic hic em đề phòng trc mà trc khi có bão thì phải chuẩn bị chống mà nên mới rào trước đón sau như thế mà anh.
    @anh Mạnh: em tuyển dc mái hộ cực tốt rồi anh ak chỉ chờ ngày là tiến hành thui :D bác xem truyền luôn cho em em còn chuẩn bị trước vài phương án cho chắc ăn anh ak :D

KtsBim and mechimrung like this.
  14. thienha_pts

thienha_pts Member

Thích đã nhận:
    65
    :laughing:cả nhà đừng giận nhé,đùa tí cho vui thôi.chứ con này đã chuyển cho mechimrung roài.nếu như tớ không nhầm thì mạnh nó cũng chán chả buồn nuôi nên nó biếu bọn chuột nhà nó xơi lâu lắm rồi,báo buồn cho mọi người hụt bữa tiết canh chim mi:laughing::laughing::laughing:

15. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    Há há :)) bác được cái đùa hay đấy :D thế là toi mất bữa tiết canh rùi hic hic kiểu này ối trym thèm ướt bàn phím =))
    Em xin hỏi bác bác có biết thằng nào tên Hưng rùa Hà Giang ko ạ :D em có anh bạn mới bị chơi 1 vố :D 3tr con mi non nuôi lên anh ak =)) đang thanh lý bên mua bán 600k =)) thằng đó hình như sinh hoạt bên arowana.com.vn :d BÁC XEM CÓ PHẢI LÀ THẰNG CÓ SỐ DT 0972455888 KO? EM ĐÃ CHECK HỎI ANH TƯỞNG RÙI NHƯNG MÀ BÁC Ý LẠI CHO EM SỐ HƯNG RÙA LÀ SỐ KHÁC :d CÁC BÁC TÌM HIỂU XEM THẾ NÀO GIÚP EM VỚI ĐỂ TRÁNH CHO NHỮNG ANH EM NHẸ DẠ CẢ TIN BỊ 1 SỐ ÍT NHỮNG THẰNG RẺ RÁCH NÓ LÙA ĐẢO.

KtsBim, mechimrung and mavanz like this.
  16. UtGaNien_AG

UtGaNien_AG Active Member

Thích đã nhận:
    24
    Thang ban em co con mi chuyen trong da hot tuong rat to ma no gap nguoi nhay dung dung be dau mau lam chim nuoi dc 4thang an cam voi cao cao du lam ma van nhay no chia lai em 450k co nen bat em no ko ae biet chi em voi yahoo : mientayyeudau1 ok/.

17. trandoanquan

trandoanquan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    Wow, chim lồng đều đẹp cả, nhất là lồng, nó lạ quá?! Giống kiểu lồng Mèo!?

ndmvn and mechimrung like this.
  18. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Bác BMV thằng có số ĐT 0972455888 la cua thang HUNG HG chứ không phải của thằng Hưng rùa đâu, cai vụ này em đang rò hỏi

---------- Post added at 03:49 PM ---------- Previous post was at 03:38 PM ----------

Báo các Bác BMV em đã tra ra số của thằng Hưng rùa - Hà giang là : 0945332435 >> thằng này chuyên chơi chim cũng ác nhưng đa phần là buôn bán chuyển nhượng là nhiều ! Theo bác thì nên xử nó theo cách nào ?? XH đen hay nâu ???

mamaaroi, bachmivuong and mechimrung like this.
  19. mechimrung

Thích đã nhận:
    2,365
    bachmivuong đâu rôì nhỉ? Tim đc ly lich rồi đấy làm gì thì làm đi

20. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    Số điện thoại bạn check rất chuẩn anh Tưởng HG cũng cho mình số điện thoại của của Hưng rùa :D giống hệt số của bạn :D và thằng hưng có số dt 888 là 1 thằng lừa đảo :) nó hét em là nó 40t rùi đó các bác ak em chửi nó là thằng ngu =)) chim non nuôi lên cũng ko biết thì chơi chim làm cái éo j :D thế là nó tắt máy các bác ak em gọi nó ko nghe. em thấy bức xúc cho ông anh bị nó lừa thôi chứ nó tuổi j mà lừa được em :))
    Còn về Hưng rùa thì người ta nói nó cũng chơi chim và chim của nó bán chẳng ra j :D em chỉ làm cái cảnh báo cho anh em trên diễn đàn chơi chim ko phải gặp thằng chó đẻ nó lừa thôi :D hơi búc xúc ngôn từ thiếu văn hóa các bác thông cảm :D 3tr bằng mình làm nửa tháng :( mồ hôi nước mắt đằng này 3tr là của ông anh tiền thưởng tích góp để chơi chim còn lương phải nộp tô cho vợ rùi :D
    Cóa tý hình ảnh cho anh em chiêm ngưỡng 1 con lợn ngu dốt và chẳng hiểu cái j về chim :D xin được giấu tên người nhận( các bác yên tâm là ko phải em :D)

---------- Post added at 08:50 PM ---------- Previous post was at 08:49 PM ----------

Làm j nữa hả bác người tử tế thì khi thấy thế thì phải biết ngượng mặt mà nhận lại đằng này nó vẫn ngoan cố nói ra cái ngu của nó :D