Cá nhát khi chuyển hồ mới.???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi finalshara, 23/1/07.

1. finalshara

finalshara Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mấy anh ơi, em mới chuyển hồ cho con LH nhà em, hồ rộng hơn. Nhưng khi qua hồ mới thì cá nhát hẳn đi, bỏ ăn, và khi có người lại gần thì nó bị giật mình, xuống màu, xuống đầu thấy rõ. Trong khi trước đó ở hồ cũ thì nó rất sung. Mong các pro chỉ em làm sao để cá dạn lên~X( ~X(

2. 0Sun

0Sun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái này là đương nhiên mà, giống như bác đang ở khu nhà ổ chuột mà được dời về Phú Mỹ Hưng vậy, từ từ mới thích nghi chứ.

Bác thả vào vài con cá mồi cho hắn rượt cho đỡ nhát.

-=0Sun=-

3. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Hồ LH phải có chân kê cách nền nhà, mới chuyển hồ bạn dán giấy báo lại, chừa 1 mặt chính mà theo dõi nó xem sao....thả 1 con mún hay cá mồi to chút cho nó "xử" là nó sung lại ngay à...

4. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Cá mới chuyển hồ còn lạ nước lạ cái đó là chuyện bt mà. giống như con nguời của mình mới chuyển sang nha mới đó thui mà bạn. Bạn cứ để vài ngày cá quen với nước wen voi hồ cho an uống bồi bổ bt thì cá sẽ trở lại bt thui có j đâu nè.....hehehe

5. finalshara

finalshara Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hehe Cảm ơn các bác nha, Em cứ tưởng là nó sắp die rồi chứ:D:D

6. BỂ CÁ

BỂ CÁ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá nào hầu như cũng thế thôi bạn ơi chứ không hẳn là la hán đâu, cá mới về nhà mới ấy mà , đôi khi ta đến nhà bạn qua đêm hay chơi vài ngày nơi xa lạ thì cũng thấy chưa thích nghi kịp thôi cá cũng thế .Dần rồi sẽ lấy lại ngay thôi , nhưng lúc này cũng tránh làm cá sợ , mới đem vể không nên cho cá ăn liền bạn nhé.

7. dang khoa

dang khoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    cá bị nhác khi chuyển hồ là chuyện thường thôi bạn thử cách này nhébạn bỏ đói cá khoảng 1 ngày và sang ngày sau bạn lấy 1 con tép hoặc cá mồi nhử trên mặt nước , nếu cá ko dám lên thì bạn thả xuống .bạn cứ làm thế cá sẽ hết nhác . chúc ban thành công

8. hugo

hugo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình thì bạn nên lấy giấy báo bao lại,chừa một mặt chính thui.Bạn nên cho nó ăn cá mồi,khi bỏ cá mồi vào rồi thì bạn đừng nhìn nó tốt nhất hãy đi ra chỗ khác để cho nó bớt sợ bò ra ăn cái đã.Rồi sau đó chừng vài ngày hãy cho ăn theo cách của bạn dang khoa.Bạn nên hạn chế người đi qua đi lại chỗ hồ cá.Chúc bạn thàng công