cá nhát quá giúp em với

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập Cá La Hán' bắt đầu bởi phonphilong, 29/10/08.

1. phonphilong

phonphilong Member

Thích đã nhận:
    0
    không hiểu sao cá của mình cỡ 2,5n nuôi trong hồ 80x60 mà nhát quá thấy người là chạy núp vô chỗ máy lọc liền hà, nhất là sau mỗi lần dọn đáy hồ hay bắt em nó ra để vệ sinh hồ là em nó sợ lắm, phải làm sao cho nó hết nhát hả các bác, chỉ giùm em với~X:)confused:;)

2. davebatista

davebatista Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trùi, việc vệ sinh hồ mà đem cá ra à phải để nó trong đó nhé dùng đồ lau lau mặt kiếng và hút chất bẩn ra, dọn qua dọn lại như vậy cứ 1 tuần e nó bị stress 1 lần thì không nhát cũng uổng

3. tuan_fish

tuan_fish Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn có thể thả vài con cá don bể vào hồ.Vừa để nó dọn hồ vừa để cá thi thoang đuổi bắt.

4. HIEUNHO

HIEUNHO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    mua 1 em cá hồng két/hỏa tiễn/cá sặc đồng bỏ vô cho em nó dí sẽ xung thui, cho sao kiếng nữa bạn

5. Nguyễn giang

Nguyễn giang Active Member

Thích đã nhận:
    0
    rất đơn giản khi cho cá ăn bạn hãy vuốt ve nó rùi nhỉ cho nó chạy theo vài lần là hết nhát ngay. mình có một con bây giờ cứ kéo tay đi đâu là nó theo đấy cực thích. bạn thử xem sao

6. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Em nào mới nuôi cũng nhát. Bạn phải luyện tập cho nó dạn. Mỗi khi cho nó ăn phải cho nó giỡn 1 chút rồi bỏ mồi vào. Lúc nào cá cũng phải hơi đói thì bảo đảm em nó sẽ dạn lên thôi