cá nhát???

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi nguoica....., 6/8/07.

1. nguoica.....

nguoica..... Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá đá của em hồi trước đá rất sung nhưng sao bây giờ mỗi lần em cho nó đá hay ép nó đều chạy vòng vòng..mong ae chỉ giúp.làm sao để nó sung lại.....

2. 777excalibur

777excalibur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ah, bạn cho nó vào một cái lu đất, bỏ vào chỗ tối khoang một tuần( nhớ cho ăn no trước khi bỏ vào ) trong khi bỏ trong lu thì đừng cho ăn gì hết, sau một tuần lấy cá ra cho lên keo ,nhưng khoan cho sừng bong, để trong keo khoảng 3 ngày cho quen với keo, nhớ cho ăn ít thôi... bảo đảm ảnh sung trở lại liền!!!!!!!!!!!

3. nguoica.....

nguoica..... Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hồi trước em có làm theo cách đó.nhưng cá của em ko sung mà còn bị lợt màu và nhát hơi trước nữa.em thử cho ép thì cá ko ép được...... bác có chách nào thì chỉ em với....

4. 777excalibur

777excalibur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy cá của bạn có thể bị bệnh trong người rồi đó...Bạn thử kiên nhẫn thả nó vào lu lâu hơn ,và cho vào lu lá bàng nữa xem sao...mà khi cho lên keo thì phải để khoảng 2,3 ngày để cho nó quen với keo rồi hãy cho sừng bóng..nếu mới lên keo lại mà cho sừng bóng liền thì cá dễ bị hoảng loạn tâm lý lắm...đó là cá dỏm...còn cá xịn thì chắc phải nhờ sự chỉ bảo của các pro...chúc bạn may mắn!@!!!!!!!!!!

5. dragonbetta

dragonbetta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bọc giầy lại rồi khoét 1 lổ nhỏ, đề con cá mái bên nầy thì nó không xung lại mới là lạ

6. hungthanh

hungthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    nếu để như thế mà ko đc thì cá của bác hỏng đòn rồi xin chia buồn chọi của bác đã bị ngố ko đá đc nhưng sung trở lại thì có khả năng
    bác cố ủ trong lu tối và bỏ đói lâu hơn thử xem