cá nhảy ngê wa

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi buiminhnhut, 17/8/07.

1. buiminhnhut

buiminhnhut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mấy anh ơi em mới nuôi 1 chú ngân long cũng cỡ 7 ngày rùi mà sao nó không thèm ăn cá chép mỗi lần thấy em là nó lại nhảy khắp hồ ghê lắm sợ là đầu nó sẽ o chịu nỗi trong vài ngày nữa o biết cá em vậy là có chịu chứng gì vậy mấy anh cá em khoảng 20cm xin mấy anh giúp em

2. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chẳng có gì đáng ngại cả đâu. cá mới nên hơi nhát đó. chú ý là nắp đậy phải kín, các chỗ hở phải nhỏ hơn em nó, ko thì có ngày sẽ phi thân ra ngoài. ngoài ra, hàng ngày bạn nên dành thời gian để quan tâm, ngắm ngiá em nó để nó quen mặt, lúc đó thì sẽ OK thôi.

3. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    cá mới về nên nhát,bạn hạn chế lại gần hồ,giảm ánh sáng trong hồ để cho em nó wen từ từ

4. De lena Pippi

De lena Pippi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Chuuện này cũng thường thấy mà Nhựt,đừng quá lo lắng,Nhựt lấy báo dán lại 1/2 hồ(mặt chính diện),tránh quan tâm đến em nó thái quá(rảnh thì chăm nom chị của em dùm anh..híhíhí),cá của em do môi trường mới nên bị stress,từ từ em nó sẽ thư thả thôi,khi nào em nó dạn dĩ,em lấy báo ra.Tập cho cá quen với phản xạ...gặp mặt là cho ăn,theo thời gian,cá sẽ hiểu sự hiện diện của em là có nguồn thức ăn mới.Chúc cá em bớt nhát nha.

5. d52232dole

d52232dole Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Tin buồn: sáng nay, con Huyết Long 32cm của mình đã ra đi. Mình thấy Em nó nằm trên mặt găng hồ, đầu hướng thẳng ra đường 90 degree. Tìm hoài không thấy 1 cái khe nào lớn hơn Em nó cả, và đến bây giờ vẫn không biết nó phóng ra đường nào. Đang nghi là E nó cố tình phóng đẩy cái đèn 1.2m lên, và chèn mình vào .. chết.

Hiện nay Em nó đang quàng tại ngăn đá tủ lạnh, vì mình chưa biết thủ tục chôn cất như thế nào, đang tính chôn ngay tại nhà, không biết có kỵ gì không các bác?

6. catbui78

catbui78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Xin chia buồn cùng bạn nhé ! Thôi lần sau nuôi con khác hi vọng sẽ tốt đẹp hơn !

7. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    xin thành thật chia buồn,nghe tin em nó mất mà không chỉ chủ buồn không mà đến các thành viên khác cũng đau lòng không kém>>>chúc bạn sớm tìm đc em vừa ý khác!!!

8. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chia buồn cùng bạn nhé, tiếc thật. làm sao mà các em cá rồng này thích bay nhảy thế nhỉ???????????????????????????????????????

9. donnam

donnam Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Nghe tin cá cưng Huyết Long của bạn ra đi mà trong lòng cũng thấy buồn theo. Thành thật chia buồn cùng bạn nhe.

10. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cho mình chia buồn với bạn nhé.đúng là một mất mát lơn quá.Mong rằng bạn sẽ tìm được một em khác thay thế để mau quên chuyện đau lòng này.trước đây mình cũng có 1 anh bạn bị chết 1 em quá bối mà anh ấy rất cưng.Anh để nó trong tủ lạnh gần 3 năm sau mới bỏ nó đi và cũng kg có chuyện gì không hay xảy đến với anh cả.vài dòng chia sẽ cùng với bạn nhé.

11. d52232dole

d52232dole Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Mình đang quàn Em nó trong tủ "ướp". Tối về mang ra xem 1 chút rồi cất vào. Lễ an táng dự định sẽ xảy ra vào cuối tuần này, tại nghĩa trang Bảo Long Tự, Q. GV (ngã 3 Chú Ía), cũng là nơi an nghĩ của Bố mình.

12. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nói chứ làm cho đàng hoàng, cá nuôi may mắn mà. Em bị 1 chú thanh long cách đây 1 tuần, chết em gói ni lông cho vào thùng rác giờ em xui quá mạng. Chán dễ sợ, tính mua em khác bỏ vào mà đang kẹt đạn :D