cá nhịn ăn

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi tanle1988, 23/7/07.

1. tanle1988

tanle1988 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em có 1 em cá nhịn ăn vài bữa nay. lúc mới về nó an sung lắm nhưng mà vài ngày nay ko thấy ăn nữa, ko thấy dấu hiệu nào của bệnh, nó cứ tách riêng ra bơi có một mình, ko bị sình bụng lun. trong bầy lúc bỏ đồ ăn thì giành dữ lắm chỉ có nó là ko ăn...các bác cho em ý kiến với

2. PABY_97

PABY_97 Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn hãy vô trang web: nuhoangkimcuong
    để có thể biết cách nuôi các loại cá la hán đó bạn.chúc bạn có cá đep và kô còn mang bệnh nhé!
    (cá của bạn cần phải mở oxi chốn nhẹ nhẹ thôi nha!)
    khi nào cá khỏe nhớ pots hình của ẽm lên nhâTNLE1988.
    CHÀO BẠN NHA!:D:;D:D:D

Last edited by a moderator: 23/7/07
  3. tanle1988

tanle1988 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá dĩa nhịn ăn hơn 1 tuần

em có 1 cặp cá giống bồ câu bị đục mắt và kèm theo triệu chứng nhịn ăn hơn tuần nay... cá vẫn cxăng cờ và cho cá lóc vào thì chỉ đớp rồi nhả ra. xin các bác cứu em, để vậy hoài em nghi nó lên đường vì đói

4. danghuy

danghuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn xem nó có đi phân trắng không , hay nắm không , thường cá không bỏ ăn lâu vậy đâu , chắt nó bị bệnh rồi , bạn phải theo dõi kỹ mới trị đúng bệnh được, chúc cá bạn mau hết bệnh...

5. twan

twan Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    528
    bạn sưởi cá ở 30 độ đi.ra nhà thuốc mua kháng sinh cloramfinicol(3000\ vỉ ).cho 5 viên vào hồ 100 lít,thay nc dơ thì thay và bổ sung lượng thuốc tương ưng .ngâm thuốc khoang 3-5 ngày!thuốc này tri niêm mạc rất tốt,đông thời trị đường ruột luôn! bạn có thể phối hộp thuốc này với metro cũng đc!mình góp ý vậy,nếu có sai xin mọi người bổ sung cho! chúc cá tanle mau khỏi bệnh!