Cá nóc mini

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi doilathe, 14/11/08.

1. doilathe

doilathe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ACE cho hỏi cá nóc mini có ăn dc ốc không,vì ốc đẻ nhanh wá vớt không kịp tay, mình thấy có loại cá nóc mini ko bít nó có ăn ốc ko, hồ nhà mình có nuôi Tép nữa(có Tép con) ko bít nó có xơi lun mấy đứa em iu dấu ko nữa, mong ace chỉ giáo:-*

2. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Bạn nên tạm thời sơ tán tép rồi hãy thả cá nóc nhé...

3. vponline

vponline Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    Sơ tán đàn tép thì chắc cũng dọn bể lun ! Cho cá nóc vô thì cũng dọn bể lun ! Tốt nhất là cứ kệ , coi như tự nhiên,bao h mà ốc to quá bò lên thành bể thì gắp ra ! ^^

4. paperplane1302

paperplane1302 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Con cá Nóc Indo bé xíu mà, ăn ốc khá hiệu quả, tuy nhiên hết ốc thì đúng là nó hay săn cá vây dài và bơi chậm. Tuy nhiên thì cũng không ghê gớm như các bạn nói đâu! Tôi nuôi trong bể cả năm nay mà Neon vua chả chết con nào, Tép rc thì nhung nhúc ra, nó có ăn hộ vài con cũng may! Mà nói thật, ở HN có muốn mua cũng hiếm, chả có mấy đâu ạ, nuôi nó làm cảnh nhìn cũng hay!

5. trungtrucdo

trungtrucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bác paperplane1302 nói đúng lắm, trước em cũng mua 1 con ở bác Nhiệm Phố Huế, diệt ốc rất tốt nhg sau này hết ốc nên nó cứ gầy đi và chết luôn, giờ ko biết bác Nhiệm chuyển đi đâu rồi nên cũng ko mua đc.
    P/S:Anh paperplane1302 ở HN có dư tép đỏ nhiều thì share lại cho e khoảng chục em đc ko? Cảm ơn anh trước nha.

6. Dungnv

Dungnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,478
    cắc chắn là sẽ hao hụt số lượng đáng kể đấy, trước khi thả nóc mini thì bác có thể di tản bớt đàn tép sang chỗ khác để tránh thiệt hại