Cá Nổi Sọc Đen Khác Người !!! hic..

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hieu70, 28/8/07.

1. hieu70

hieu70 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có nuôi 1 em La hán khoảng 1 ngón cái ( Chưa Xác định được danh tính ) ăn uống bình thường , khỏe mạnh ... Nhưng không hiểu tại sao 1 tuần gần đây cá hay bị nổi sọc đen trên mình ,. Nhưng " đặc biệt lạ " là khi nào mình đưa tay đến cho cá sung thì cá mới nổi sọc đen và lạ hơn nữa là cá rất sung và còn dí theo tay chứ không bỏ chạy . :-S
    Anh em cho mình hỏi sao cá mình bị gì mà kỳ vậy ( có khi nào là cá mái không mấy pro ?!!! )
    Cảm ơn các bạn đã đọc và trợ giúp cho mình nhé ! . :crying: :crying:

2. hephi808

hephi808 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu nổi sọc đen mà rất sung thì 80% là cá mái rùi, mình cũng có 1 em cá mái giống y như bạn nói

3. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng có 1 con như zậy đó Bác, nhưng cũng chưa xác định đc giới tính, nó mới 2 ngón àh, nhưng cũng có đầu rồi, kô bít có phải là mái hay kô, nếu là mái thì chắc em thành triệu phú. hihi :D

4. LINHVO

LINHVO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Như kammalau nói thì cũng có thể là do con cá nó vậy, hoặc có thể do bản cho ăn nhiều quá, nó cũng đen mình, nên cho ăn ít và nhiều lần đừng cho ăn quá no bạn á. chúc thành công.

5. hieu70

hieu70 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn các bạn đã góp ý dùm mình ., thanks các bạn nhiều !!!