Cá nuôi chung với cá Rồng???????

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi Ca con, 22/2/08.

1. Ca con

Ca con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Không biết anh em có ai biết con cá Thái Hổ ko? Nghe nói nó nuôi chung với cá Rồng được hả (thông cảm tại tôi ko có nuôi cá Rồng). Mà sao nó bán mắc quá vậy? Một con cỡ 2 ngón tay mà "hét" 700.000, con này ở dưới mình rẻ sình hà, bữa hổm ra chợ gặp 1 con cỡ bàn tay bán chung với mấy con Diêu Hồng (cá để ăn ấy mà) bà bán cá hét 3000 đồng. Tôi mua về bỏ vô lu nuôi mấy ngày sau nó chết ko hiểu vì sao?:confused:

2. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Đúng cá thái hổ nuôi chung với cá rồng được. Cá bạn bị chết trong lu, không biết nước trong lu là mới hay cũ. Nếu mới thì nước cá chết bở chất độc trong nước. Nếu nước cũ thì nước thiếu oxygen, pH không ổn. Còn nữa môi trường của thái hổ cần độ muối cao.

đây là sự đoán mò của tôi tại sao cá của bạn bị chết. nếu muốn biết rõ thì bạn phải bổ túc thêm chi tiếp.

3. NOBITA VN

NOBITA VN Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá Thái Hổ nuôi chung với cá Rồng được bạn. Ngon lành. Mình đang nuôi chung 1 con Thái Hổ 40cm với 1 con Thanh Long 60cm. Hai con này chỉ sừng sừng nhau thôi chứ không cắn nhau.
    Còn Thái Hổ mà bạn nói mua ngoài chợ, mình chắc chắn nó là con Hồng Vện. Con này có dáng giống Thái Hổ nhưng nhìn kỹ sẽ thấy khác, và nó đen thui chứ không lên vàng như con Thái Hổ được. Con Thái Hổ 2 ngón tay giá đó đúng rồi đó bạn, mà bạn còn may mới mua được con đó đó. Theo mình biết hiện nay không ai còn muốn bán Thái Hổ nữa vì con này gần như tuyệt chủng, kiếm hông ra đâu.

4. kogutelk

kogutelk Active Member

Thích đã nhận:
    0
  5. Chelsea fc

Chelsea fc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    bạn có thể nuôi chung như vậy cũng được nhưng bạn lưu ý kích thước không chênh nhau nhiều và hồ đủ rộng nha .