Cá ơi sao mi cứ bị nấm và sình bụng hoài vậy?

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi trannhan90, 23/3/08.

1. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào các bạn mới nuôi cá La hán
    Nuôi cá La hán là cả một nghệ thuật đấy các bạn . Rất nhiều nguyên nhân làm cho em nó thê thảm trong đó có bệnh nấm và sình ruột. Mình chỉ nêu cách phòng bệnh 2 bệnh này khá hiệu quả cho các bạn nghiên cứu nè
    Bệnh nấm là do nước dơ. có nhiều bạn thắc mắc sau có lọc mà nước vẫn dơ. Đơn giản do cho ăn nhiều , đổ hết thức ăn vào hồ cùng lúc, không vớt phân thường xuyên nên lâu ngày vi trùng nấm tràn ngập và tấn công cá.
    Sình bụng cũng giống như trên. Tóm lại để ngừa 2 bệnh này quan trọng nhất là các bạn nên cho ăn ít ( hơi đói ) và cho ăn xem kẽ thức ăn khô và hút phân thường xuyên ( 1 ngày 1/lần ). Thức ăn tươi mua về để riêng và cho ăn từ từ. 1 tuần thay nước 1 lần và giặt lọc thì bảo đảm cá bạn sẽ khó mà bị 2 bệnh này lắm.Chúc các bạn vui tươi với chú cá yêu của mình nhé.

2. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Tôi mới được biết có men vi sinh dùng trị nấm và trị sình bụng giúp cá ăn khỏe cùa Mai Việt( cũng là thành viên của diễn đàn) các bạn có thể mua về dùng( có giá ưu đãi cho thành viên)đc: MAI VIẸT24/28/25 Điện Biên Phủ Q Bình Thạnh TP HCM

3. trannhan90

Thích đã nhận:
    8
    Cám ơn bạn đã chỉ chỗ mua thuốc nhưng mình chủ trương nên phòng hơn chữa bệnh thì tốt quá.

4. MAIVIET_BIO

MAIVIET_BIO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    XIN ĐÍNH CHÍNH DÙM BẠN, ĐỊA CHỈ CHÍNH XÁC LÀ: 649/28/25 Điện Biên Phủ P.25 Q. Bình Thạnh TP.HCM (số cũ: số 3 lô D cư xá Tân cảng, P25, Bình Thạnh - gần công an P.25). ĐT (08) 5126107

http://www.maivietbio.com/nd_dlth.aspx?muc=36&mboardname=spkhac
    Thân

5. trannhan90

Thích đã nhận:
    8
    Chào bạn MaiViet-Bio . Chỗ bạn có bán vitamine giúp cá khỏe và phát triển tốt không ?