Cá phát tài bị hoảng giúp em với !

Thảo luận trong 'CÁ ĂN MỒI' bắt đầu bởi tien_love, 20/11/08.

1. tien_love

tien_love Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mấy bác ơi giúp em với , 2 em phát tài nhà em sao mấy hôm nay hay bị hoảng quá , từ lúc nuôi tới giờ 2 em nó ko có hiện tượng này , dang bơi bình thường thì quẩy quá , mém đâm đầu vào thành hồ lun , em thấy xót quá , ko biết có bác nào bị như em ko ? cặp phát tài này em nuôi củng hơn 2 tháng rồi nên thương em nó lắm . hồ em gồm có 3 em nàng hai , 4 tai tượng châu phi (2 em lớn , 2 em nhỏ ), 4 em ali ,2 em hồng két , mà em thấy ko em nào dám rớ tới 2 em phát tài hết , ko biết là do hồ nhỏ quá hay ko ? hồ nhà em là 60cm*40cm*30cm (dài*cao*rộng) mấy bác giúp em với thấy 2 em nó hoảng mà em xót quá .:crying:

2. powerfullvn

powerfullvn Banned

Thích đã nhận:
    21
    đúng là hồ quá bé, thanh lý bớt cá đi, không cso thì phải sắm hồ rộng tối thiểu 1,2 m mởi đủ không gian cho từng đấy cá

3. alexie

alexie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ của bác chỉ đủ sức chứa 4 em ali với 2 HK thui.Nhỏ quá.Tối bác tắt đèn là chúng nó óanh lộn dữ lắm nên nó mới hoảng vậy đó

4. tien_love

tien_love Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    tối tắt đèn ko hề có hiện tượng óanh nhau đâu bác , em để ý rùi , ko ai đụng tới 2 em phát tài củng hoảng lun , mà em nói thiệt chứ từ lúc em nuôi đông như vậy mà ko thấy đánhnhau gì hết , chỉ có em này há mỏ hù em kia , em kia xù vây khè em nọ thui chứ ko có hiện tượng đánh nhau nha , hằng ngày mấy em nó chơi hết 3k cá lòng ròng và 2k tép , tối nếu em siêng thì mua thêm 2k lòng ròng để cho mấy em nó ăn khuya bởi vậy ko thấy mấy em nó đánh nhau gì hết.

5. binhnhi

binhnhi Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác này nuôi toàn cá dữ với nhau, hồ lại bé thế thì chúng đánh nhau là phải