Cá Phượng Hoàng Ăn gì ?????

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi dungngage, 22/4/10.

1. dungngage

dungngage Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình mới mua mấy con cá phưọng hoàng trong hồ thủy sinh nhưng có 2 con không chiu ăn gì hết , mới có 1 con chết rồi
    À mà mình cho ăn bo bo .... tại ăn lăn quăn thì muỗi không , còn chùng chỉ thì sợ no chuôi xuống nền thủy sinh làm dơ hồ nên mình khong cho ăn
    Mấy Bạn biết cho cá phựong hoàng ăn gì thì chỉ giúp mình nha :p

2. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Ban đầu để giúp nó sống, mình cho ăn giun. Lượng cho ăn vừa phải, đưa vào tận mồm nó bằng panh. Sau khi lọc bỏ những con yếu chết, con khoẻ sẽ tập cho ăn thức ăn khô và tất nhiên sẽ ko chiều chuộng nữa. Thả thức ăn vô, ko ăn thì đói.

3. pe_kute_yeuca

pe_kute_yeuca Member

Thích đã nhận:
    0
    hi hi bạn giống mình rùi mua 1 đàn PH lùn về 1 tuần này hok chịu ăn , mấy em này e lẹ lấp trong các bụi cây mấy ngày sau mới chịu ra , mà nó đợi khi hok coá ai ở gần (tức là con người ýysthif thò đầu ra , đêm thì hoạt động mạnh , mình cho ăn thưcs ăn công nghiệp dành cho cá dĩa ý , nó ăn xong nó phụt ra hết , cả tuần chả ăn dc gì vậy mà vẫn sống nhăn răng ra , mình ngại cho ăn thức ăn tươi lắm bẩn bể lại quen cái tính thích ăn tanh lại đánh các bé khác , hok cần phải lo nhìu đâu , đói là ăn tất , ở trại nuôi họ cho ăn thức ăn tươi sống cho đẹp màu và lớn nhanh , mình hok theo dc .

4. muoivankhatmau

muoivankhatmau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    800
    Cá phượng hoàng thích nhất là tôm tép tươi.rc hay tiger hay huế gì gì nó cũng ăn hết.họ nhà cá rô đồng mà.

5. Thik Lan

Thik Lan Member

Thích đã nhận:
    2
    Cá PH nhà mình háu ăn lắm, có thấy khảnh ăn đâu. Nhưng thần tiên thì đúng là không thấy ăn gì cả. Chết dần hết rồi. Có phải vì nuôi chung với bọn cá vàng tham ăn không.