Cá quá nhát...

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi songho1215, 24/3/07.

1. songho1215

songho1215 Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đang nuôi 1 chú king kamalau , đầu lên khá, chữ, châu cũng tương đối đẹp, nói chung cũng ok. Nhưng sao nó quá nhát, em dã làm đủ cách, từ che chắn, đến mang hồ ra để nơi nhiều người qua lại, nhưng không cải thiện được gì. Các Bác có cách nào chỉ em với ... Thành thật cảm ơn ...

2. vuongssb

vuongssb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    đây là cách của mình:bạn che khoảng 90% mặt kiếng , để hơi hở bên trong của 10% còn lại , sau đó khoảng 2 ngày bạn mở dần một ít . không nên cho cá ăn no và thường xuyên , để cho cá đói ,khi bạn lại gần cá thấy bạn nó sẽ bơi ra đòi ăn và bạn cho ăn ít thôi .như vậy khoảng 1 tuần cá của bạn sẽ không nhát nữa .

3. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    tập từ từ thôi,cá mới thì ko nên đem wa đem lại nhìu lần,như thế nó càng nhát hơn thôi.nhứ bạn kia đã nói,tui thấy cũng áp dụng dc đó.còn việc đem wa nơi đông người mình nghĩ là ko nên,nếu cá bạn đã sung thì ko thành vấn đề,có nhìu người thì nó sẽ vui hơn còn nếu cá đang nhát thì tuyệt đối ko nên di chuyển cá nhìu