Cá rách vây ???

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi pirates00, 26/6/07.

1. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em không rõ lý do tại sao nó rách cái vây lưng, nhưng nghi là sau khi em cho con chùi kiếng vào nó dí theo rồi bị mấy cái gai trên con cá chùi kiếng kéo đứt, không biết nó có mọc lại không? Chắc bị rách vây lưng mất giá trị lắm phải không các anh

2. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bị tật thì tất nhiên sẽ mất giá trị nhưng bạn yên tâm đi vây rách thì có thể mọc lại cho thêm muối vào hồ chừng 2 tuần sau sẽ liêền à, cá mình bỉách đuôi mà còn lành nữa nói chi hihi, chúc cá bạn ma lành nha, nên bổcn chùi kếng vừa với cá thôi, như vậy khi đánh nó cá cuưng ít tốn sức

3. pirates00

Thích đã nhận:
    0
    À, em cảm ơn anh nhiều lắm, hôm qua em gần như mất ngủ với con cá, sợ gần chết.
    Em bỏ con cá chùi kiếng to gần bằng con cá nhà em và chỉ bỏ có 1 con à, do sợ quá em vớt nó ra rồi

4. TyBa

TyBa Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn yên tâm đi cá rách đuôi vây là chuyện bình thường , vài ngày là lành thôi. có nhiều nguyên nhân gây rách vây lắm không hẳn là do có chùi kính đâu

5. pirates00

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn các anh nhiều.
    Em nói là em chỉ nghi là do con chùi kiếng thôi mà, chứ em có nói là chắc chắn đâu
    thanhbinh nói là khoảng 2 tuần thì nó lành, con nhà em mới có 2 ngày gần liền hết vây rồi :blushing: