cá rất dữ và xung......

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tamdoan, 16/4/06.

1. tamdoan

tamdoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    em có chu khi đỏ,nhỏ bằng 2 ngón tay đã có đầu nhưng chưa lên màu nhiều lắm..chỉ mới cam cam thui...em liền gắn tấm kiếng vào thì nó cá lia liạ...chỉ cần bỏ tay vào thành hồ là nó cắn ko ngớt......nói chung là rất xung nhưng đẻ kiếng hoài liệu nó có làm hư mỏ ko....cho em hỏi cái nữa..cá em dài khoảng 3 đốt tay nuôi trong hồ dài 3 gang tay cao 2 gang tay liệu có tốt ko nhỉ..em chưa có điều kiện đổi nhà cho nó.....chỉ cho nó an tép ko nó có lên màu ko vậy..em sài đèn neo trắng có đc ko hay phải đèn hồng tím..anh chị chi em cách bỏ muối khoảng bao nhiêu vào hồ...cảm ơn

hình em nó đây

2. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn nên để 1 ngày khoảng 10 phút thôi . Bạn cho ăn tép tươi sẽ dễ lên màu hơn đó . Bạn nuôi hồ 6 tấc phải ko ? nếu có điều kiện bạn nên cho chú đổi nhà 8 tấc thì sẽ tốt hơn . Bạn cho khoảng 2 nắm muối .

3. lêsang

lêsang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Một chú khỉ nhỏ cỡ đó ở hồ 6tấc là ok rồi ,nên nẹp một bên 1 một chú cá mái .Để dễ kích cái đầu con khỉ ,và màu của nó .Nếu có điều kiện bạn nên cho nó ăn JBL và ăn thêm trùng huyết màu sẽ lên nhiêu .Nhớ để thêm một miếng kiến nhỏ nha ,nó sẽ nghĩ có kẻ thù sâm nhập vào lãnh địa của chúng .

4. tamdoan

tamdoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nhưng nó trắng bệt ra,ko bít làm sao nữa........anh em giúp cái nào

5. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    còn nhỏ trắng bệch là chuyện bình thường thôi bác ơi,chừng nào nó lơn rồi mới ổn định màu được

6. Phi Tuyet

Phi Tuyet Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng rồi,em nuôi nhiều con rồi mà cũng trắng bệch vì con nào cũng nhỏ xíu anh gau nói đúng quá,hihi,đợi vài tháng lên màu chụp 1 bôi coi chơi

7. thanhsangsport

thanhsangsport Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tôi có 1 em nuôi 1 năm rồi mà kô lên màu.tính hôm nào đem chiên xù nhậu luôn.

8. aquarium

aquarium Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hi

Hai nắm muối theo em là bao nhiêu?
    Theo mình các bạn cứ cho nhiều muối là tốt nhất. Mình không biết chính xác là bao nhiêu nhưng các bạn có thể cho muối vài đến khi nếm thấy mằn mặn là được. Cách này giúp cho các loài như khỉ đỏ có màu đỏ ổn định ít khi mất màu. Và các bạn nên cho nó ăn tép nhiều vào.:blushing:

9. trandat

trandat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Không phải cho nhiều muối là tốt đâu bạn, nhiều quá cá sẽ bị đen đó, cho vừa đủ thôi.

10. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Lên được hay không cũng phụ thuộc vào bản chất con cá đấy, đến người châu á cũng có người này da đen hơn người kia nữa là :D. Nếu mình hỗ trợ tốt nhất điều kiện sống cho nó trong vòng 1 tháng mà không thấy chuyển biến thì nên chấp nhận với những gì mình đang có, đó là ý kiến của riêng tui.