CÁ RED ĐANG NUÔI

Thảo luận trong 'Cá đĩa của Thành viên' bắt đầu bởi cadiawadep, 4/2/10.

1. cadiawadep

cadiawadep Active Member

Thích đã nhận:
    12
    K0 hiểu tại sao đàn cá Red size6,7 của mình đang nuôi khi nhìn mắt thường thì chẳng có tí màu nào hết, nhưng khi chụp hình thì lại thấy nó có màu vàng cam.
    Gửi anh em trên diễn đàn mấy tấm hình đàn cá của mình.

Tiếp tục mấy tấm hình cá

Last edited: 4/2/10
  2. tamhbt

tamhbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    chào bác mình mới tập nuôi bác cho mình hỏi có phải bố mẹ của nó là nhà máy sản xuất tinh trùng hay sao mà đẻ ra con đàn cháu đóng vậy bác thấy mà ham còn tui nuôi chác là bố mẹ chắc bị yếu sinh lý nên đèn không cháy đẻ ra ổ nào không bị hư thì cũng bị nó trần văn đốp hết,đốp hết xin bác chỉ dùm thank

3. cadiawadep

cadiawadep Active Member

Thích đã nhận:
    12
    Bạn qua trang web:http://www.vietdiscus.com vào topic nuôi dưỡng-sinh sản các dòng cá dĩa có các bài hướng dẫn nuôi cá ss rất hay, với lại bên đó toàn các bậc đại cao thủ nuôi cá dĩa đẻ họ sống và làm việc tại TPHCM.
    Chúc bạn thành công trong việc nuôi cá dĩa SS.
    Thân!

Có mấy tấm hình vừa chụp đàn cá nhà mình post lên diễn đàn, có A/e nào ở HN chết mê chết mệt vì con cá đĩa thì cùng nhau giao lưu nhá.
    Cá cha mẹ đây:
    Cá mái đang dọn giá thể chuẩn bị BÀNH THỊ LÒI:
    Đàn cá con lớn đến size6,7,8:

Last edited: 4/3/10
  4. DungHo

DungHo Active Member

Thích đã nhận:
    24
    Hi! cadiawadep khg có chi phải nghĩ đâu bạn ơi cho dù mắt thường nhìn khg thấy màu nhưng qua máy chụp có màu thì pót lên AE mới ghiền...đùa cho vui thôi chứ thật sự trong máy ảnh có bộ cảm biến màu ( chế độ sáng ligh..trời..WB...)mà do bạn chek ở chế độ màu nào??RGB...thì Nó vậy đó...Cá Chẹp là OK rồi...!!! Tamhbt! với Cá Dĩa nuôi sống khỏe lớn là 1 thành công...nó chịu vô cặp Hơn 1 thành công...Nó đẻ Sướng nha...Nó đẻ đậu tốt là mơ ước của nhiều người...túm lại từ nhỏ nhút là pH của nước...thức ăn cho cá...độ tuổi của cá...pH cá đẻ....

5. cadiawadep

cadiawadep Active Member

Thích đã nhận:
    12
    Rất đồng tình cùng với ý kiến của bạn đưa ra.
    Thân!

6. tamhbt

tamhbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Hi! cadiawadep khg có chi phải nghĩ đâu bạn ơi cho dù mắt thường nhìn khg thấy màu nhưng qua máy chụp có màu thì pót lên AE mới ghiền...đùa cho vui thôi chứ thật sự trong máy ảnh có bộ cảm biến màu ( chế độ sáng ligh..trời..WB...)mà do bạn chek ở chế độ màu nào??RGB...thì Nó vậy đó...Cá Chẹp là OK rồi...!!! Tamhbt! với Cá Dĩa nuôi sống khỏe lớn là 1 thành công...nó chịu vô cặp Hơn 1 thành công...Nó đẻ Sướng nha...Nó đẻ đậu tốt là mơ ước của nhiều người...túm lại từ nhỏ nhút là pH của nước...thức ăn cho cá...độ tuổi của cá...pH cá đẻ....

các đại ca cho em hỏi độ PH bao nhiêu cho cá đẻ an toàn nhất xin chỉ dùm cảm ơn

7. thienhaxanh

thienhaxanh Member

Thích đã nhận:
    1
    cá còn nhỏ chưa lên màu nên ko có ji phải lo đâu bạn ơi