Cá Rồng 10 cm

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi namnh, 20/9/06.

1. namnh

namnh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Hiện nay VN có nhiều người chơi cá rồng, tuy nhiên không phải ai cũng có vài chục chai để mua chú cá trưởng thành. Phần lớn mua từ còn nhỏ ( có em vài đã 2.000 rồi). Mình đề nghị các AE có kinh nghiệm và người mới nuôi đưa những em cá baby (dưới 20cm) vào mục này để mọi người cùng tham khảo hình dáng, màu sắc, vảy, vây, giá...

2. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Anhnhxxi đang có rất nhiều loại cá như bạn yêu cầu đấy...

3. hanhnam

hanhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @

Vậy anhnhxxi đưa hình lên cho anh em tham khảo đi.Có gì để chuẩn bị hầu bao nữa chứ:D

4. namnh

namnh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Con thanh long này dài 10 cm được 1 bạn ở SG mua với giá 700k, đẹp thiệt

Last edited: 25/9/06
  5. dung_gl

dung_gl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Mình có thấy hình gì đâu? Có mỗi 2 dấu x à,công nhận là đẹp thiệt hi hi :laughing:

6. me kc plt

me kc plt New Member

Thích đã nhận:
    0
    còn nhỏ mà cũng khá quá .Nếu lớn chắc đẹp lắm!
    sao bồ không mua thêm vài em klhv nữa

7. ảowana

ảowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    con này sao mà vàng dữ vậy kà???thật là dữ dội!
    thế bác namnh mua ở đâu dậy?chỉ co em với! em có 1em nhưng ko vàng dc như vậy!em mua ở ngọc mai lý chính thắng! giá cũng 700k!lúc mua cũng nhỏ như vậy!

8. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Có nhiều lý do để người ta bán hay mua cá rồng ở size nhỏ, theo mình có một số ý mà bạn nên quan tâm:
    - Việc mua bán cá size nhỏ trước hết vì xuất phát từ nhu cầu, tính kinh tế và sinh lý của cá; ở đây có nghĩa cá nhỏ có giá tương đối dễ mua dễ bán, người mua nuôi cũng dễ và do sức đề kháng cá nhỏ cao nên dễ vận chuyển ...
    - Việc mua bán cá size nhỏ thì người mua thiếu kinh nghiệm thường gặp rất nhiều rủi ro do không đủ kinh nghiệm để nhận biết được chất lượng thật của cá, một phần do các dấu hiệu nhận biết rất khó thấy.
    - Một lần nữa mình lại muốn nói về chuyện xí gạt trong việc mua bán cá con, gọi là "cheat" rất phổ biến đối với người chơi non kinh nghiệm.
    - Nếu người chơi cá muốn mua được con cá vừa với túi tiền, hoàn cảnh của mình cần giúp đỡ thì nên gửi một số yêu cầu giúp đỡ cụ thể như: Tôi có khả năng tài chánh là bi nhiêu, thích chơi loại Huyết Long chẳng hạn, thích sze cỡ bi nhiêu ... thì các bạn trên forum mới tư vấn chính xác được.

9. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Nếu cá của các bạn đã mua up lên tham khảo không có gì khó.nếu mình hay bạn nào có đưa hình lên & nói giá bán,chỗ bán...có thể sẽ là bài vi phạm do có tình chất mua bán không đúng chủ đề.
    Cá dưới 20cm có rất nhiều loại,nhiều giá.để tham khảo thì bạn nên đưa ra 1 câu hỏi trực tiếp về giống,kích thước,chất lượng,giá dự trù muốn mua sẽ có anh em góp ý theo từng thời điểm.
    cá rồng nên mua ít nhất từ 15cm trở lên.do cá đã đủ sức khỏe để chịu đựng những thay đổi môi trường,các yếu tố di truyền căn bản đã hiện rõ dễ chọn lựa,size thông thường để có thể bắn chíp cũng là size này.

10. Dark Lord Ken

Dark Lord Ken New Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ơi, bạn mua bị mắc rồi. mình biết chỗ bán Thanh long 14cm chỉ với giá 600k thôi.

11. pholina

pholina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Nếu với giá này mà có giấy chứng nhận thì là quá quá rẻ rồi ( với điều kiện không phải mua lại từ người đang chơi bán lại nhe ) . Mình mua con TL size 12 cm có giấy CN là 900k đó , tại TPHCM .

Nếu có giấy CN hẳn hoi , bạn hãy cho địa chỉ để mọi người cùng đua nhau chạy đến nhé .

12. anh2nhawe

anh2nhawe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cho hỏi TL 600k ở đâu,cảm ơn bạn nhiều lắm!TL chi vàng phải ko?

13. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Có phải ai cũng mua được cá "ngon" mà giá mềm đâu,em chỉ vàng này đẹp quá!

14. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    con Thanh Long này màu sắc quá đẹp, vảy rất bóng bẩy, nhưng có vẻ hơi suy dinh dưỡng.....nếu đc nuôi kỹ hơn nữa thì tướng tá sẽ đô con và đẹp hơn

15. DragonTruly

DragonTruly Member

Thích đã nhận:
    0
    các ưu tư của anh em chơi cá rất đúng, mình đồng quan điểm là khi chơi cá rồng nên mua ở độ từ 15cm đến 20cm vì ở tuổi này, cá đã được gắn chíp và có giấy chứng nhận, mua cá có giấy chứng nhận và đọc chíp thì không phải lo lắng về tính trung thực rồi.