cá rồng ăn cải

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi thanhphu, 8/5/07.

1. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    hôm qua em có bỏ vào hồ con kim long úc vaì lá cải xanh thì thấy em nó bơi tới đốp lia lịa(mặc dù trong hồ còn đầy cá mồi)không biết có bác nào đã cho cá rồng ăn cải chưa,em nghĩ cá rồng ăn cải cũng tốt rau cải giúp cho cá bổ sung được thêm các chất cần thiết cho cá rồng:D

2. thanhphu

Thích đã nhận:
    14
    các bác ơi sao ko đóng góp ý kiến vậy....................

3. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    He...he....Chỉ có bác cho ăn thui, sách hướng dẩn nuôi củng không có và bản thân em củng chưa bao giờ cho ăn vậy nên không biết bàn gì thôi, không biết các bác có ý kiến gì không?

4. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Cá ăn rau cỏ rất nhiều ( điển hình là cá trắm cỏ), trong làng cá cảnh thì cá tài phát cho bao nhiêu rau ăn cũng hết...nhưng riêng với cá rồng đa phần là hững hờ với rau nói chung: cá chỉ thích ăn dế-còn dế thích ăn rau...cá của bạn thích ăn rau cho lạ miệng và "mát ruột" mà thôi, tôi nghĩ không có vấn đề gì ảnh hưởng đến HBTG cả...ăn vài lần ngài lại chê và quay sang các món cao lương mỹ vị truyền thống thôi.

5. npkhanhduy18

npkhanhduy18 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hỏi chổ mua cá rồng

Các bác cho em hỏi chổ mua cá rồng , lúc con nhỏ nha . Cám ơn các bác nhiều

6. thanhphu

Thích đã nhận:
    14
    em đã cho con rồng úc ăn cải hai ngày nay rồi ạ,cứ nhấm nháp 1 miếng cải là em nó quay sang quất 1 con cá mồi liền chắc phải thêm vào khẩu phần em này vài món rau củ nữa quá:D ,các bác cho em hỏi sao mà ăn cải nước mau dơ quá bình thường 2 tuần em thay nước 1 lần thì giờ 2 ngày 1 lần~X(

7. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    KLUC bạn ăn uống cầu kì nhỉ?Khác hẳn nhưng chú KLUC mình chăm đã biết,vụ này chắc phải ngâm cứu kỉ mới được.Không chừng em nó Căn Tu :D.Mà không được :p mà bị bạn phá giới cho ăn cá thịt :p .

8. gun1

gun1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cho ăn cải có thuốc sâu thì toi con cá còn gì................................

9. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    he he he.mình thấy bạn ngộ wá bạn hỏi ý kiến của mọi người về việc cá ăn cải trong khi khi có ai cho nó ăn món đó đâu,now lại hỏi thêm về việc sao nước mau dơ>>>bạn đừng cho nó ăn món đó nữa la xong.Chuyện đơn giản bạn tự đem phức tạp dây vào mình thì đến mình cũng bó tay,không giúp gì được cho bạn

10. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Hồi xưa con huyết long của GHT rất khoái ăn rau xà lách, bó tay với mấy vị này :(

11. ghien ca rong

ghien ca rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rồi hình như cá rồg khoái ăn rau đó,cá của em khoảng 1 tuần là cho ăn chút xíu sà lách bổ sung vitamin,mà tụi noắn khủng lắm,không cần ép đâu.Bạn HO@NGLONG vậy đúng đâu,mình cũng cho nó ăn cải đó,
    thì bạn cho ăn ít lại,ăn hết cho tiếp.Làm hộp lọc giốnh anh TPA đi,rất ok mà tốn có 100 nghan cho tất cả.nước sạch cực kì.to: GUN1:hahaha bạn ơi,nếu rau có thuốc trừ sâu thì mình cũng chết chứ nói gì cá.thì lâu lâu mình mua rau về ăn cho nó ké chút.nếu nó chết thì em còn mừng vì thấy nó chết em biết là rửa rau chưa sạnh không ăn nữa.coi như nó chết thế mình.còn không thì mình ăn trước coi có thuốc không,nếu có mình chết vậy khỏi cho nó ăn,hihihihihihihi

Last edited: 12/5/07
  12. thanhphu

Thích đã nhận:
    14
    kim long úc nhà em tiếp tục được đổi khẩu phần ăn nữa rồi,hehe
    ngày trước là cải và cá mối,bây giờ em nó ăn luôn cả carot và tôm đông lạnh nữa,thấy màu sắc có tiến triển khá làtot61sac81 ôố hồng trên vảy đậm hơn,màu vảy ít đen,đồng thời vàng đậm hơn :D ...

13. lieunv

lieunv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hay quá Dalat mình nhiều rau lắm (không biết có rau sạch không nữa), mình sẽ cho Em TL ăn rau thật nhiều để phát triển màu xanh nhe các Bác Hì... hì.

14. vinaken

vinaken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    184
    chỉ sợ là cá không ăn thôi chứ nếu nó ăn được gì là nó đã ăn tuốt
    cá rồng là loài ăn uống rất mạnh.

15. anh2nhawe

anh2nhawe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc cá của bạn bổ sung chất xơ đó mà
    bây giờ thức ăn gì cũng thấy có bổ sung chất xơ(bánh qui,nước uống)cá của bạn ăn thật sành điệu(giống mấy chị model)=)) =)) =))

16. redtailgold99

redtailgold99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nhiều lúc ban cho ăn một món lâu wa cá ngán, khi bỏ cải vào nó thấy lạ thì xơi vài cái lót dạ thui, nói như bạn gui 1 thì không khéo lại bị thuốc sâu rùi chết oan uổng đó, đổi món cho cá xem sao

17. thanhphu

Thích đã nhận:
    14
    nó được ăn cải từ lúc cái topic này được mở rồi anh ơi,không có chuyện lạ miệng đổi món đâu ạh,nếu có thuốc trừ sâu chết cá thì em cũng có còn nữa đâu mà cho nó ăn :D