Cá Rồng ăn tôm đông lạnh

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi redtailgold99, 21/9/11.

1. redtailgold99

redtailgold99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình có em KLHV được 4 tuổi rồi, công việc của mình bận lắm sáng đi sớm, tối về tối, thế nên mình hay mua tôm cho vào tủ lạnh, tối về cho em nó ăn, tôm thì loại khoảng 70 con/kg, lâu lâu mình có thời gian thì cho em nó ăn thêm dế, nhưng có lúc mình cho em nó ăn tôm tươi thì em nó không chịu ăn; tôm đông lạnh ngày ăn khoảng 3 con, mình rã đông khoảng 50% tức còn hơi cứng, mình cho ăn cũng khá lâu rồi; không biết như vậy có hại cho cá gì không, xin thỉnh cầu ý kiến các bậc lão thành...về cá rồng, cảm ơn nhiều

2. doandiepnghia

doandiepnghia Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo em thấy chắc không sao, nhà em nuôi con ngân long cũng cho ăn vậy mấy năm rồi mà thấy nó cũng mập cũng khoẻ không b ị gì hết á

redtailgold99 thích bài này.
  3. thangmt

thangmt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    mình nghĩ ko sao nhưng bạn cần đa dạng thức ăn cho em nó sẻ tốt hơn

4. QuachDinhHa

QuachDinhHa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    Nếu bạn k có thời gian chăm sóc thì cho ăn tôm đông lạnh thường xuyên cũng k sao.nhưng thỉnh thoảng phải cho e nó tráng miệng thứ gì khác nữa.chúc bạn vui vẻ

5. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Cá ăn tôm đông lạnh dần dà nó hiền như củ khoai í, thả cá mồi vào ngó mà không thèm rượt đuổi nữa....

6. bsdvn

bsdvn Member

Thích đã nhận:
    1
    đúng rồi, lâu lâu nên cho em nó ăn mồi sống, vì em nó chính là cá săn mồi mà - cho ăn tôm hoài, hiền như củ khoai luôn

7. hiếu đen

hiếu đen Member

Thích đã nhận:
    1
    ăn thập cẩm thì tốt hơn bác ợ .

8. Thoòng

Thoòng Member

Thích đã nhận:
    9
    Cho ăn như thế cũng được! 50 % đông rã thì ổn.Nếu rã đông 100% cá rất dễ có nguy cơ sình bụng và làm dơ nước mau.bạn cũng có thể cho KLHV của bạn cho ăn một số thức ăn như sâu worm,chép mồi(lọai bằng ngón tay),gián,dế.v.v...Nên xoay vòng thức ăn thì sẽ tốt cho cá hơn là cho cá ăn chỉ một thứ.Chúc bạn vui!

9. nhiha

nhiha Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình cho cá ăn tôm đông lạnh, lúc đầu còn rã đá trước bằng nước nhưng đã lâu rồi (5-6 năm) cho ăn luôn tôm đang đông cứng. Vậy mà khi mua tôm mới, chúng đuổi thả phanh vá có một bữa liên hoan cực đã. Mình luôn mua tôm tươi nguyên, vài Kg/ tháng. Bể mình có 01 KL. 01 Thái hổ, 01 đuối, 02 Hồng két, 04 Cửu sừng, chúng đều 7-8 tuổi.