Cá rồng của em bỏ ăn đã gần 1 tháng

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi tuancuong, 20/12/07.

1. tuancuong

tuancuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đang nuôi 2 con, gần 1 tháng nay 1 con bỏ ăn, không ăn 1 thứ thực ăn gi hết, có bác nào biết cách chữa chị thì chỉ giáo cho em với. Cảm ơn các bác nhiều

2. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Cái này nghe có vẻ con của bác hơi cứng đầu đây, hay đang muốn giảm béo hihiii........Nói vậy thôi, chứ bác thử cho chúng ăn thức ăn mà chúng ưa thích nhất xem sao......hay tại môi tường nước của bác có vấn đề...bác xem hết mọi thứ xem sao

3. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Em xem lại hệ thống lọc của nhà em nhé, anh nghĩ rằng hệ thống lọc có vấn đề đó

4. tigerblue9904

Thích đã nhận:
    5
    tiện cho em hỏi xíu luôn: cá nhỏ khoảng 10cm nên ăn gì à tốt nhất các bác, cá em thả tôm ột vỏ vào không chịu ăn, chúng không chịu ăn mồi chìm, có cách nào khắc phục tình trạng này ko các bác ha

5. anh2nhawe

anh2nhawe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mình cũng bằng cá của bạn. Mình cho nó ăn tôm đông lạnh. bạn muốn khắc phục thì rất dễ: bạn cho nó nhịn đói 2-3 ngày(cho nhịn cả tuần cũng chẳng sao),khi đói quá thì em nó sẽ ăn ngay.cách này hữu hiệu lắm,ít nhất là đối với cá của mình
    chúc bạn thành công!

6. mê cá rồng

mê cá rồng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nó không ăm chìm thì cho ăn nổi ko có zì phải lo lắng cả hehe bạn cho thừ cá chép nhỏ vào xem sao cho ít thôi để theo dõi nó có ăn ko?

7. tigerblue9904

Thích đã nhận:
    5
    em làm hoài mà nó cũng không chịu bác àh, cá chép mồi em thả thì chúng ăn tuốt được, còn cá chép em làm đông lạnh cho nó ăn thì chúng không ăn bác àh....cá em kén ăn ghê.....ngày nào cũng phải mua cá mồi, mệt ghê

8. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Không có việc gì khó
    Chỉ sợ làm không được

:laughing: :laughing: :laughing:
    Bạn xem lại hệ thống lọc cho hoàn hảo sau đó không cần cho nó ăn 1 tuần liền .(tưởng tượng là đang đi du lịch 7 ngày :laughing: )
    Bỏ đói đúng 1 tuần không cho ăn cá mồi hay tôm đông lạnh .Cứ để cho nó thật đói mới cho ăn thử tôm đông lạnh .