Cá rồng của Hieplt

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi Hieplt, 14/1/05.

1. Hieplt

Hieplt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Chào các Bác
    Hôm qua em mới mượn dc máy ảnh chụp thử gủi nhờ các Bác chỉ giáo cho em các nuôi với. em nuôi không dc đẹp như Bác Tuấn
    Đây là con em nuôi 2 năm rồi, [​IMG]

2. Hieplt

Hieplt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Hôm qua phát hiện con hồng vĩ của mình hình như bị gãy vây.

em thấy chỗ đó nổi lên một cục như hạt gạo.
    không biết có phải cắt không. Bác sỹ nào cao tay giúp mình với . có khi chiều nay tất niên hội Offline có bào ngư chén các Bác ạ

3. vietan892004

vietan892004 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    trời ơi, cá quá xá đẹp luôn

4. pxqthai

pxqthai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    2 năm mà như thế này là to đấy! Bác ơi Hiệp ơi, cho hỏi lúc mua về thì nó dài bi nhiêu và bây giờ thì nó dài bi nhiêu? Như vậy thì mới có thể biết được nó lớn nhanh hay chậm chứ!

5. Hieplt

Hieplt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    To @Pxqthai
    luc mua dài 12-15 cm, bay giờ dài 45-50cm. luc nhỏ tôi toàn cho ăn tôm, thạch thùng, dế mèm và ăn no thì thôi nên bị béo quá . Hiện nay 3 ngày ăn 1 lần và chỉ cho ăn cầm chừng để giảm béo.
    Hôm trước định bán để đổi sang hồng long nhưng Bác ntTuan_bnd khuyên không nên lại thôi. Sắp tới Hn có Hồng long nhỏ ( cỡ cái bật lửa giá 1200$) Bác nào có nhu cầu nhào vô. Thanks

6. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Cách nuôi của bác Hieplt mới đúng là professional... :p Có tận mắt chứng kiến mới thấy con cá của bác Hieplt đẹp như thế nào, mặc dù ông chủ cũng không có nhiều thời gian chăm sóc nó. Đúng là không nên đổi Hồng Long bác ạ.

7. pxqthai

pxqthai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cho hỏi con của bác là Kim Long Hồng Vĩ à? Nuôi to được thế này thì không nên đổi làm gì bác ạ! Nếu muốn đổi thì chơi luôn Huyết Long chứ Hồng Long làm gì? Nghe bác kể về cách nuôi, thấy tốn kém quá nhỉ!

8. VinhUSA

VinhUSA Member

Thích đã nhận:
    3
    Các bác mua cá có certificate không vậy? Vì cá bán bên Thái, Singapore hoặc Indo có microchip bên trong va mot cái certificate. Ở cái website này tôi thấy có nhiều loài cá rất đẹp http://www.arowana-world.com/index.html .
    Không biết là cá bên Việt Nam có thể gởi đi USA được không? Xin các bác cho ý kiến.

Last edited by a moderator: 23/9/06
  9. Hieplt

Hieplt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    To VinhUSA
    Cá rồng ở VN không có certificate đâu, toàn cá loại xấu nhập từ Trung quốc theo đường tiểu ngạch thôi.
    Việc gửi cá từ VN đi mỹ không thể thực hiện được ( theo đường hải quan - xuất khẩu có thủ tục giấy tờ hẳn hoi). mình có gửi mail hỏi văn phòng CITES VN thi họ trả lơi như sau
    "Cá rồng - Arowana có tên khoa học như anh cung cấp "Scleropages formosus" được quy định trong Phụ lục I Công ước CITES. Căn cứ Điều 2 khoản 17; Điều 3 Nghị định 11/2002/ND-CP ngày 22/01/2002 loại "Scleropages formosus" bị cấm xuất, nhập khẩu vi mục đích thương mại. "
    Theo mình tốt nhất anh nên mua ở USA , Không biết có đắt không nhưng mình nghĩ tiền nào của ấy. ở VN có tiền chưa chắc đã mua đc cá đẹp
    Ông Hieplt mà cũng viết không dấu mới lạ chứ

Last edited by a moderator: 23/9/06