Cá Rồng của JinPinMei

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi JinPinMei, 13/5/07.

1. JinPinMei

JinPinMei Member

Thích đã nhận:
    5
    Chào cả nhà. Hôm nay tôi xin được ra mắt toàn bộ tài sản hiện có.:D
    Đây là chú cá danh dự của HAC ( phần quà của bác Moneyless ) mà tôi đã may mắn rút thăm trúng thưởng được trong dịp thành lập câu lạc bộ cá Rồng Hà nội )

Hiện tại trong bể vẫn còn thuốc và nước lá bàng nên hình không được nét lắm.:laughing:
    Đây là hình chú Shelookred nguồn từ Anhnhxxi
    Còn đây là thần may mắn của nhà tôi

Cả nhà thẳng tay bình loạn nhé.:applause: :applause: :applause:
    @ Moneyless: Cám ơn bác rất nhiều vì tình cảm của bác đã dành cho HAC. Tôi và các anh em trong câu lạc bộ sẽ chăm sóc để chú cá danh dự khi trưởng thành đạt danh hiệu hoa hậu của ABV.

2. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Áh! Tài sản của bác đồ sộ quá! Choáng quá! chỉ còn biết ngơ ngẩn ngắm nhìn cá nhà bác thôi hic hic...sợ thật! Cá đẹp kinh hồn!
    Chúc mừng bác!
    Thân ái chào bác!
    Chúc bác vui!

3. dung_gl

dung_gl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    À ra rồi hử

À HÀ HÀ..... Ông ẻm hôm nay mới chịu lòi hàng ra hử:applause:
    Chú cá danh dự tuy hình hơi mờ vì ngâm nước lá bàng nhưng cũng có thể thấy đây là một chú cao lưng đầy tiềm năng. Phải công nhận tay nghề của Bnd dạo này lên kinh dị nhỉ:laughing: Còn chú cá Selookred thì ăn đứt chú nhà anh rồi đấy. Có bí kíp gì thì truyền lại cho anh nhé:laughing: :applause:
    Còn chú chấn trạch cảu em thì ............... miễn bàn......Khen hay chê thì ông ẻm cũng phải Nịnh Cụ thôi.=)) =)) =))

4. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Chúc mừng bạn . Tôi rất vui khi thấy phong trào chơi cá rồng có nhiều khởi sắc tại quê nhà, cộng thêm việc thành lập và ra mắt CLBHAC rất thành công .

Các em cá rồng của bạn con nào cũng đẹp cả :applause: :applause: :applause: . Con mới nhập hộ tịch vì còn ngâm nước lá bàng, nên khó nhận xét, nhưng tôi tin nhận xét của bác dung_gl là chính xác . Con HL của bạn là một con cá rồng đầy tiềm năng . Hình như trước khi em HL này được chuyển ra Hanoi, tôi đã có hân hạnh được xem ảnh của nó thì phải . Nếu quả đúng là nó, thì tôi tin chắc là bạn và tôi đều đã không thất vọng :p . Con KLHV của bạn rất đẹp, vì đây là một con classic RTG, đúng nghĩa KLHV của nó . Thời buổi này, tìm một em không lai, không leo lên vẩy hàng thứ 5, với kích thước đó cũng là một điều khó . Màu sắc của em nó thật ấn tượng .

5. highback

highback Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bác thì quá là đẹp, hình con con HL của bác mắt nó hơi bị xệ hay sao dậy bác.

6. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Bổ xung hình ảnh KLHV mới nhất của JinPinMei nè. Tướng tá em này càng ngày càng bặm trợn, nếu cho tay vào bể có thể bị em này ngoạm :D. Hiện tại em này dài cỡ 17 cm....

7. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    cá quá đẹp. Bây giờ mới thấy nhiều cao thủ lộ mặt. Đúng là tàng long phục hổ.

8. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Cá rất đẹp.=P~ =P~ =P~ Các bác chọn em cá này khéo quá,em này ful hàng 5 là chuyện dễ dàng.Dáng,đầu,râu rất chuẩn chỉ có 2 càng chưa dài nhưng không phải là ngắn.Không được dài thì bù lại màu sắc sẽ mang nhiều đặc điểm QB hơn.Em này coi như hoàn hảo.Chăm sóc cẩn thận sẽ là hoa hậu tương lai.:applause: :applause:
    Chúc mừng bác JinPinMei có cá đẹp,cá may mắn,cá danh dự nữa chứ.3 trong 1 thế này không gì hạnh phúc hơn.

9. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66

Em này chính là quà tặng mà bác Monneyless dành cho câu lạc bộ cá rồng Hà Nội đấy bà con ạ. JinPinMei là người may mắn gắp thăm được mừ :D.

10. dung_gl

Thích đã nhận:
    5
    Hôm nay hết tuhuốc, hết nước lá bàng rồi hử? Công nhận là trông cũng ngầu lắm đấy chứ nhỉ:applause: chẳng thua gì các hoa hậu trong 4rum.

11. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Em nì do bạn nttuan_bnd lựa phải không ? Cá đẹp ghê :applause: :applause: . Nếu phải lựa KLHV/CL, thì nên chọn lấy em này làm mẩu .

12. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    kim long hồng vĩ của bác nhìn đẹp quá dáng chuẩn,râu ria tuyệt vời,màu mè ko chê vào đâu được,chỉ có thể nói được 2 từ là quá đẹp

13. TuanLong

TuanLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bây giờ mới được ngắm kỹ chú cá danh dự, phải nói là đẹp thật, bác nttuan_bnd lựa em này quá chuẩn, thế là có thêm 1 tiêu chí để chọn cá.

14. huynhsang

huynhsang Member

Thích đã nhận:
    0
    xin gửi lời cám ơn đến các bác hội cá rồng hà nội

xin chào bác Cường, và các Bác hội cá rồng hà nội ! (bác dung_gl, và 2 bác minh (cá rồng và cá biển......)
    mình rất cám ơn các bác đã có buổi tiếp đón tôi nhiệt tình đến vậy. khi có dịp ra hà nội công tác và giao lưu với các bác tuần vừa rồi.:applause: :applause: :applause:
    được xem mấy chú cá rồng rất đẹp của các bác thật là học hỏi được rất nhiếu.nhất là bộ lọc tràn các bác làm hoành tráng ghê. sẵn đây cho mình hỏi mặt đáy của hồ các bác dùng kính bao nhiêu ly vậy mà không sợ đáy hồ bị xé.
    Bác cường cho mình hỏi mấy chú bọ của bác đã đẻ chưa nhĩ.

15. huynhsang

huynhsang Member

Thích đã nhận:
    0
    xin chào các bác ở hội cá rồng Hà Nội !
    Tôi rất cám ơn các bác đã tiếp đón tôi nhiệt tình đến vậy và rất vui khi được xem mấy chú cá cưng thật đẹp của các bác ngoài đó.
    bác dung_gl cho em hỏi bác đã sử dụng thuốc đó chưa vậy.
    còn bác JinPinMei, bác Minh mấy chú bọ đã đẻ nhiều chưa
    chúc mừng Bác Cường có em cao lưng thật đẹp

16. minhpm

minhpm Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Thay mặt mọi người chào Huynhsang . Chúc bạn có chuyến đi công tác vui vẻ. Về mặt hiếu khách , thì anh em trong đó cũng như ngoài này đều có tấm lòng như nhau thôi mà bạn .Mặt đáy bê được làm bằng kính 1,2ly( cho kích thước bể từ 2m---2,8m như của mình đang sử dụng) bể trên 2m thì phải có dán giằng đáy. Nhưng nếu có điều kiên bạn làm chập 2 lơp kính ở đáy thì nhìn bể sẽ thẩm mỹ hơn( đó là ý kiến của riêng tôi ). Còn phần bọ đen( Superworm) mọi người ngoài này đã gây giống được rồi:applause: :applause: :applause: Thành quả này là học được của Bác Moneyless đó. Bạn cứ làm thử đi sẽ thành công thôi mà. Thân chào/

17. dung_gl

Thích đã nhận:
    5
    Đính chính hộ Minhpm nhé: kính 12 ly làm đáy hồ chứ không phải kính 1,2 ly nhé:laughing:

18. huynhsang

huynhsang Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy các anh cho mình hỏi thêm là cái ống thủy tinh tròn gắn trong hồ, các anh mua ở đâu vậy và giá bao nhiêu ?
    Ở trong TP kiếm cái này em nghỉ hơi khó mấy anh ạ.

chân thành cám ơn các anh đã chỉ dẫn !

19. minhpm

minhpm Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Ống thủy tinh đó là lần đi TQ đem về.Còn ở trong đó bạn ra hỏi cửa hàng bán thiết bị y tế là có đấy. Nếu không kiếm được làm ống hình vuông hoặc chữ nhật cũng được mà( khi làm bạn nhớ mài bo tròn một cạnh kính , để cá va quệt phải cũng không sao) Trong ông hoặc hộp đó thả đầy bóng nhựa vào là OK

20. JinPinMei

JinPinMei Member

Thích đã nhận:
    5
    Update em huyết long hồi nào nè. Các bác thông cảm, bể em ít đèn nên hơi tối :D

Nhân tiện đây khoe luôn với các bác em quá bối mới thửa được. Định ém hàng 1 thời gian nữa mới ra mắt các bác nhưng ngứa quá :D :D :D, thui thì 1 kiểu làm ví dụ nhá :D. Em này mới về nhà được 2 ngày, có lẽ là quá sốc với môi trường mới nên mắt có vẻ như xụp xuống :(, tệ quá. Em này hiện tại dài 18cm.