Cá rồng của kimlong76

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi kimlong76, 2/8/06.

1. kimlong76

kimlong76 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Chào các bác !
    Sau thời gian nghiên cứu và được bác Tuấn BND chỉ bảo tận tình mỗi ngày :applause: , em đã ôm về 01 con cá rồng nhỏ ~X( ! Con này của một người bạn Malaysia đang làm việc tại TP. HCM nuôi trong thời gian khoảng 06 tháng, nay bạn về nước để lại cho em ! Con cá khoảng hơn 30 cm một chút ! Xuất xứ từ trại Yuki - Indonesia ! Trong certificate ghi là Super Blood Red :confused: ! Hình ảnh thì em không biết post, sẽ nhờ bác Tuấn post ngay sau đây ! :laughing:

Last edited: 2/8/06
  2. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Đây, hàng họ của bác kimlong đây. Trông hoành tráng quá, mỗi tội ảnh chụp chưa ngon. Chúc mừng bác có 1 con cá hàng hiệu nhé :D

3. kimlong76

Thích đã nhận:
    4
    Cảm ơn bác Tuấn nhiều ! Hihihi ! Em sẽ tìm máy xịn chút để chụp lại ảnh ! Hic, đừng chê em mãi thế !

Last edited: 2/8/06
  4. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    ca đep đay bac a.. Ma xài đen chi thế ? Có phai đen nan light ( bong đèn mau hồng a)?

5. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Oạch, hoành tá tràng ghê. Con này thuộc hàng Super rồi còn giè. Bác mua được con này của ông bạn về nước thì chắc giá cả rất hợp lý rồi phải không? Đẹp quá, chẹp chẹp, thèm không chịu nổi

6. dung_gl

dung_gl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    CÁ đẹp quá ha,chúc mừng bạn nha.Nói ông bạn Malaysia chuyển qua buôn cá bán cho anh em 4 rum đê:applause:

7. kimlong76

Thích đã nhận:
    4
    Cảm ơn các bác khen, ở ngoài trông nó được hơn trong hình, em chụp toàn lúc nó đang lướt nên vây và đuôi hơi khép lại xíu ! hihi !
    Cái ông bạn Malay này về nước rước cha mẹ qua hỏi cưới vợ bên Quận 5 TP. HCM mà kẹt tiền nên bán em có hơn 1400 USD xíu ! hihi ! Nó bắt em đi lấy cá ngay, mang về đến ngày hơn 10g khuya ! Trời, nó còn 1 con hight back RTG dài gần 1 mét, to khổng lồ, y như cái con gì mà 90 tuổi đã có bài trong 4rum mình ấy ! hic hic ! Hôm đi mua ko mang theo máy, chứ nếu không em nhất định làm vài kiểu liền !

8. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Hời quá ta.. Chúc mừng, chúc mừng.........................................

9. dung_gl

Thích đã nhận:
    5
    @Kimlong76:bạn trúng số 2000 usd rùi đó.Bạn có bít không......................

10. kimlong76

Thích đã nhận:
    4
    Cảm ơn haituonglong ! Hì hì, em hổng nghĩ vậy đâu anh Dung-gl ơi ! Tại em thèm con quá bối giống của anh quá, mà thấy con này rẻ nên em xử luôn !

11. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Nhìn kỹ, đúng là mắt em này hơi lồi ra ngoài nhiều quá thật. Có sao không các đại gia ơi

12. pre_press1402

pre_press1402 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    90
    Không sao chú Trung à, theo anh. Giá cả hợp lý. Cá đẹp, chủ ưng ý. Vậy là ok rùi. Chúc mừng bác kimlong. Em lày thuộc loại super red. Nhưng chưa được blood mà chỉ là orange. Đúng không ạ?

13. anhnhxxi

anhnhxxi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34
    theo như hình chụp. Chú này là blood red, thân hình hơi thon, nhưng nếu cho ăn nhái và tôm nhiều sẽ rất mau to con. Nhưng phải dùng đèn cho thật thích hợp thì màu sắc mới mau phát triển và đỏ đều. Nhưng cẩn thận sắp đến rằm nhái ếch nhiều sán lãi. Cá ăn sẽ bị bệnh.

bác mua được giá đó thì con này có duyên với bạn lắm đó. Cá YuKi cũng có tiếng tăm, chúc mừng, chúc mừng

14. kimlong76

Thích đã nhận:
    4
    Thật ra em cũng rất noop trong lĩnh vực cá rồng và em cũng biết chơi cá rồng nếu chỉ nhìn vào certificate thì không có ý nghĩa gì, hic hic ! Nhưng quả thật con này màu đỏ của nó là màu đỏ bầm chứ không tươi và toàn bộ nền vảy đều màu nâu đen sậm ! Thôi cứ chờ nó lớn lên xem thế nào !
    @anhnhxxi : anh đúng là chuyên sâu về cá rồng ! Hôm qua em bỏ suốt 1 ngày tìm hiểu về trại Yuki ! thì ra trại này chỉ chuyên cung cấp cá rồng đỏ chứ không có loại khác, và những chú rồng đỏ của trại thường được gắn luôn với tên chủ trại : Yuki Arowana ! hihi ! Cá Yuki thường nền vảy đen sậm !
    Như vậy là cho nó ăn nhiều hay ăn ít đây anh ? Chủ nó toàn cho ăn nhái ! Em thấy nó cũng hơi mập !
    @pre_press: thật ra có 01 điểm mà em chưa vừa ý lắm, em đã có trao đổi với haituonglong va tuan_bnd, đó là mắt cá hơi lồi ! Nguyên nhân theo em nghĩ do người bạn Malaysia nuôi cá trong hồ với 01 con sấu nước ngọt và 01 bầy cá vàng 3 đuôi nhỏ tí hon - bọn này chuyên nằm sát đáy ! hic hic ! Mấy ngày nay khi về nhà em, tình trạng mắt cá có cải thiện rỏ rệt ! từ 10 -> 8 ! Mừng quá !

15. kimlong76

Thích đã nhận:
    4
    Hehehe ! Tin mới nhận anh Dũng ơi, chủ nhật này tên này bay về VN với khoảng 15 con cá trong đó có cả quá bối và SR ( do Cao Quý vừa đặt mua ) ! Hắn sẽ ưu tiên anh em lựa trước rồi mới tung ra tiệm ! Để em xem trước, xong em thông báo anh, tuấn và HTL đi SG 1 chuyến nhé ! hehehe

16. anhnhxxi

anhnhxxi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34

No, cá bạn không mập đâu, nuôi được to con mập khó lắm vì phải thay nước thường xuyên và phải kích thích được cá thèm ăn. Mấy chú cá nhà mình, lúc nào cũng cho ăn maximum. bụng to thấy rõ. Mà nó ăn nhiều, đỡ mất công mua mồi, nuôi mồi luôn cho tiện.

cá bạn mới 30cm không lo mắt to, vì giống này blood red mà. Mắt to sau này còn lớn con nữa, mắt nhỏ thường là dòng đỏ cam. ít bị xệ mắt, nhưng không hấp dẫn bằng đỏ bầm, (còn tùy sở thích mỗi ngườ).

Ăn nhái thì chỉ lo bị sán lãi thôi, nhưng cho ăn tôm không thì tiền nào chịu nổi.

17. dung_gl

Thích đã nhận:
    5
    Vậy có con nào đèm đẹp,giá cả phải chăng thì a lô anh em HN nhá.
    Lúc nào có cá bạn chụp vài tấm hình rùi post lên để mọi người cùng chiêm ngưỡng:applause: :applause: :applause:

18. kimlong76

Thích đã nhận:
    4
    @anhnhxii: tính đến giờ là 3 ngày em chưa cho nó ăn con gì cả hihi ! Ở Biên Hòa em chẳng có nhái, ko có dế luôn ! hic hic !
    @dung_gl: ok anh, em sẽ canh, có gì là thông báo ngay ! Em cũng đang tìm con quá bối anh àh !
    Post thêm 01 ảnh nữa ! ( Máy chụp xấu wá, chỉ 3.0 megapixel ) !

Last edited: 3/8/06
  19. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá bác đẹp lắm , có kiểu nào chụp phía trước không bác , toàn kiểu chụp phía sau không nhìn rõ mặt mũi em nó như thế nào cả .

20. nữ_nhân_ngư

nữ_nhân_ngư Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    @pre_press: thật ra có 01 điểm mà em chưa vừa ý lắm, em đã có trao đổi với haituonglong va tuan_bnd, đó là mắt cá hơi lồi ! Nguyên nhân theo em nghĩ do người bạn Malaysia nuôi cá trong hồ với 01 con sấu nước ngọt và 01 bầy cá vàng 3 đuôi nhỏ tí hon - bọn này chuyên nằm sát đáy ! hic hic ! Mấy ngày nay khi về nhà em, tình trạng mắt cá có cải thiện rỏ rệt ! từ 10 -> 8 ! Mừng quá ![/QUOTE]
    cho em hỏi từ 10->8 là từ 10 cm xuống còn 8 cm ạ?:laughing: hay từ 10mm->8mm!thế thì cũng hơi khủng khiếp!chứ 8 cm thì khác gì có cái ấy trên mặt đâu:laughing: