CÁ rồng của SONGLOCPHAT

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi SONGLOCPHATFARM, 24/9/07.

1. SONGLOCPHATFARM

SONGLOCPHATFARM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
  2. SONGLOCPHATFARM

Thích đã nhận:
    0
  3. SONGLOCPHATFARM

Thích đã nhận:
    0
  4. SONGLOCPHATFARM

Thích đã nhận:
    0
  5. SONGLOCPHATFARM

Thích đã nhận:
    0
    đây là giấy khai sinh của HVKL cao lưng

6. SONGLOCPHATFARM

Thích đã nhận:
    0
    hi

tháng 12 năm nay là sinh nhật 8 tuổi của hai em Ngân Long,tháng 2 nam sau là sinh nhật 2 tuổi của KLHVCL con ngân long của mình hơi ngắn vì hồi trước hem có tiền 2 em lúc 3 tuổi vẫn con sống trong hồ 1m (tội nghiệp) đến gần sinh nhật năm 4 tuổi hai em đòi mua hồ mới bằng cách quẫy 1 phát hồ nứt 3 đường dài phải đi mua hồ khác hic hic.... mình để dành tiền ăn sáng từ lúc 12 tuổi đùng 1 phát thấy em KLHVCL mê quá chịu kko nổi. tức tốc về nhà thịt con heo đất :crying: rước em về nhưng lưng em ấy cũng chưa cao lắm, hồi trước mình rước em đó ở cao Quý ( lúc đó chưa có anh manhlong và anhxxi ) . một ngày đẹp trời tháng 2 năm 2006 em đang đủng đỉnh xem cá ở Cao Quý ( xem Huyết LONG nhưng ko có mật ong nên chỉ xem thôi)
    bỗng nhiên chị bán hàng bắc ghế cho mấy em ăn bỗng nhiên thấy 1 cái bóng như thằn lằn nhảy nhảy trong hồ em hỏi chị bán hàng mới biết đó là HVKLCL~X( .thấy em xung quá body cũng hết xảy nên giết luôn heo đất:eek:

7. sontruong_vn18

sontruong_vn18 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên thay nước thường xuyên hơn, tội nghiệp cho chú hồng vỹ.
    K bạnhi mua chắc đâu có scan chip gì đâu fải không? Và mình nghĩ đó là giấy giả, vì giấy chẳng có ghi mã số chip gì cả, nên dù có quét chip thì cũng chẳng có căn cứ vô đâu để xác định con cá

8. SONGLOCPHATFARM

Thích đã nhận:
    0
    hi

có chứ mình kỹ tính lắm có dòng ID đó chú....hic hic hic

9. SONGLOCPHATFARM

Thích đã nhận:
    0
    ah

nó mới bị bắt xuống do dãy dụa mạnh wa nên chóc mấy cái vảy phải bỏ te tra vô sat trùng

10. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Đợt cá này của Cao Quí nói chung là chất lượng khá nhưng thời điểm nhập cá rất nhỏ nên không có bắn chíp.Toàn bộ là chíp dán sau lưng giấy.Tiệm nói là cao lưng nhưng thật ra chỉ là KLHV thế hệ sau,có con vảy leo hàng 5 rất tốt nhưng để gọi là highback đúng nghĩa thì chưa đạt.Đợt cá này của Cao Quí dáng & màu khá chuẩn,giá bán khoảng 340usd vào thời điểm đó cũng là giá thị trường của KLHV,cho nên CLKLHV hay KLHV thường cũng không quan trọng.
    Màu sắc & dáng thì rất ok nên đây là đợt KLHV đẹp vào thời điểm đó.

11. HOÀNG LÂN

HOÀNG LÂN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Bạn ơi, đừng quan trọng vào giấy. cái chính là bạn thích. Còn bạn nên thay nươc và củng cố lại hệ thống ánh sáng là ngon ngay. Nên thay ngay kẻo cá bị bệnh đấy.

12. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Cá của bạn đẹp quá, em KLHVCL của bạn có vẻ hơi mập thì phải chắc tại bạn cho ăn dế nhiều quá đó hihi. 2 em ngân long trông oai ghê .Chúc mừng bạn .

13. lieunv

lieunv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cá bạn nuôi chung hồ có hay nựng nhau không? Mình cũng rất thích nuôi nhiều ngân long chung với nhau vì thấy ngân long rất quý phái, uy nghi dáng bơi thì uyển chuyển... nếu nuôi chung thì tha hồ mà ngắm.

14. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    không biết tôi có coi có đúng hai không hình như certificate của bạn là không phải chính tại vì loại cá và số mã của con cá không có in trên certificate. Theo luật thì loại gì và nhất định phải có số viết rõ chứ không đê chống như cái của ban.

15. SONGLOCPHATFARM

Thích đã nhận:
    0
    có chứ

lúc đầu mình nuôi 1 con Ngân Long thấy bác kế bên nuôi 2 con.thix wa' mình mua luôn thêm 1 con tụi nó "nựng" nhau ầm ầm cả hồ sau 1 thời gian thì hết nhưng lâu lâu nựng yêu ko gây thương tích nặng cùng lắm là nó bị rách đuôi 1 ít. ah cặp ngân long nam trước có đẻ 2 lứa trứng ko biết cách ấp nên hư hết hic hic ....mình cho tụi nó ăn tùm lum cái gì cung cho ăn . nếu bạn muốn cho cá rồng ăn thức ăn khô thì dễ lắm . Bạn mua thức ăn khô của cá rồng cho dế ăn~X( ( xài sang có khác:D ) rồi bắt dế cho cá rồng ăn cũng dc :D (hết hồn phù.. phù....) . Ah khi dế ăn xong thì trong vòng 1-2 tiếng wang cho cá rồng ăn ngay ko thôi thức ăn của cá rồng trong bụng dế biến thành ..... vàng:eek: hết đấy ( cẩn thận nha) .
    chúc các bạn có nhìu chú các rồng đẹp

thân
    SONGLOCPHAT

16. SONGLOCPHATFARM

Thích đã nhận:
    0
    hi

cho mình hỏi có phải con NGÂN Long của mình hơi ngắn phải ko ?
    mình cảm thấy nó hơi nhỏ so với bạn cùng chang lứa:confused:

17. SONGLOCPHATFARM

Thích đã nhận:
    0
    ah

theo các anh mình có nên kéo 1 băng san bằng CAO QUÝ để đòi lại tấm giấy ko? em nghĩ giấy đó rất quan trọng nên chắc CAO QUÝ chưa thủ tiêu đâu:eek: :eek: :eek: :eek: :eek:

18. hoangdelahan

hoangdelahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Bác mà đòi kéo băng wa bên đó thì có "cướp" hết cá về, lục tung xuống tới giàn mống cũng ko kiếm ra tờ giấy đó đâu, chịu thôi. Dù sao VN mình cũng ko quan trọng mấy thứ giấy tờ, chỉ là trong dân chơi muốn xem xuất xứ của hàng "chính hãng" mà thôi. Vì VN mình đâu có ai kiểm tra giấy tờ cá rồng, hihi. :D
    Em thấy con ngân long của bác ko ngắn đâu. Nếu muốn, bác thử đo xem nó trên 80cm là tốt ấy mà.

Last edited: 25/9/07
  19. sontruong_vn18

sontruong_vn18 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhưng mà cá bạn đâu có chip đâu mà đòi giấy, có giấy nhưng cá không có chip thì cũng như không và ngược lại cá có chip nhưng giấy không đúng số tag number và giấy không có ghi ngày bắn chip thì cũng = 0 thôi bạn ạh.
    Trường hợp của bạn không biết có giống như mình đã từng thấy ở tiệm bán cá ngoài Lý chình thắng không. Có một người khách cũng lớn tuổi, mình trông tường mạo có lẽ là một đại gia giàu có đấy, đi xe hơi đến mua cá và mình chắc rằng ông ta không biết nhiều về cá rồng. Sau một hồi ngắm nghía, ông ta chọn một chú quá bối, ông chủ gói con quá bối vào bao đâu đó xong xuôi, trước khi ra xe ông chủ đưa cho ông ta một tờ giấy khai sinh của trại Xianleng, mình thấy trên tờ giấy có ghi số tag number, ngày tháng bắn chip hẳn hoi, ông chủ lấy cái máy scan chip ra, mình tưởng ổng scan con cá ai dè đâu ổng lật mặt sau của tờ giấy, có dán con chip lên đó, rồi so với số trên giấy. Trời ơi, thiệt là bó tay, mình được một trận cười đau bụng
    Nói chung nếu như bạn không có ý định kinh doanh thì chẳng cần những thứ đó, cá đẹp là OK rồi bạn ạh. Vài lời xàm xí cho vui

20. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    nước bẩn quá bạn ah, xanh lè. nuôi cá đẹp vậy mà để nước thế thì phí quá, xấu cả con cá.