cá rồng của trananhhung

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi trananhhung, 4/6/07.

1. trananhhung

trananhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    sau khi thay phong nền màu trắng được 5 ngày xin post lên mong các anh em cho ý kiến

2. trananhhung

Thích đã nhận:
    1
  3. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    wow ! cá đẹp vậy nên post bên Cá rồng của TV chứ ! nhờ mod chuyển thôi nào bác ơi !

4. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Đẹp lắm . :applause: :applause: :applause: Khi xem ảnh thứ # 3 tôi cứ lo lo cho con cá ông tiên . Không biết lúc nào em nó thay đổi tâm tính, "nựng" nhẹ con ông tiên, thì dung nhan con ông tiên tàn tạ ngay thôi .

Ehehe, những tấm ảnh của những con cá rồng như thế này, thế nào cũng sẽ "chiêu dụ" được thêm một số fans cá rồng mới, lạc vào mê cung .

Last edited: 4/6/07
  5. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Sao chụp xa quá vậy?Cá hôm nay lên màu hơn nhiều lắm rồi đó.Đẹp quá!

6. thanh

thanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    con Quá Bối đẹp quá, vảy rất đều, má vàng đậm, nhìn mà thèm, hìhì..........quá đẹp.

7. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    con quá bối đẹp quá bác ơi,bác nuôi chung với con ông tiên như vậy ko sợ bị chiến tranh àh :D

8. trananhhung

Thích đã nhận:
    1
    Tại không biết chụp sau cho rõ bây giờ, gần thì bị nhòe còn xa thì không thấy gì hết, chắc bữa nào nhờ anh TPA qua nhà ăn cơm rồi luôn tiện làm vài pôi quá.
    to Bác Moneyless: cá ông tiên là em bắc chước anh TPA đó, nuôi thì có lợi đủ thứ nhưng cái lợi nhất là test nước khi thấy cá ông tiên bơi ngửa thì chuẩn bị cấp cứu em QB này là vừa.

9. Return

Return Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ấy ấy sao bác lai nói là nhờ, bác yêu cầu luôn đi :) cho nó oách. nhiệm vụ còn lại các mod xem xét và chuyển ngay thôi. mà theo cháu con này chắc khỏi xem xét cá đẹp thế này mà xem với chả xét gì nữa nhỉ.
    Cá đẹp quá bác Trí ơi!... nghe mọi người nói bác dẹp HL chuyển qua QB giờ cháu mới được rửa mắt với con QB này. Xin chúc mừng bác sở hữu chú cá đẹp.

10. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    mình nuôi chung không thấy sao.chỉ gặp con nào dữ quá thì ông tiên sẽ ra đi ngay hôm đầu tiên.
    thấy thế chứ ông tiên lại không bị rượt cắn nhiều bằng các con khác.mình hay nuôi để test nước.TAH cũng bắt chước,có mệnh hệ gì không đổ thừa nhé TAH?

11. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    :p Argggggggggg, tội nghiệp con cá ông tiên quá .
    Mới 5 ngày, ảnh hưởng của phong nền trắng chưa kicks in đâu . Khoảng 3-4 tuần cá quá bối đẹp sinh sống trong nền phong trắng, thì sau khi xem chỉ muốn nhảy tỏm vào luôn trong bể để cùng bơi cùng em nó .:p =))

Nền phong trắng lợi hại vô cùng . Có thể biến cá từ chỉ có chút đỉnh đốm vàng trên đầu thành GOLDEN HEAD . Bạn TAH cho xem tấm không ảnh, chụp từ trền zeroing in trên đỉnh đầu em nó cái, để mai mốt còn có ảnh mà so sánh "trước" và "sau" và biết thế nào là sự lợi hại của nền phong trắng .:D

12. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    Mình phải nhờ chứ?tại mình gởi bài không đúng chỗ mà.Chắc mai các mod sẽ chuyển giúp thôi.

13. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    con quá bối của bạn đẹp quá, bạn cho mình hỏi bạn đã nuôi lâu chưa ?

14. trananhhung

Thích đã nhận:
    1
    Thấy hay là phải học thôi, muốn tiến bộ là phải nhìn thấy cái hay của người khác mà vận dụng cho mình, nói thiệt chứ nuôi lâu rồi khoãng 1 tháng nhưng thấy có sau đâu kể cả khi cho nhịn đói 3 ngày cũng không thấy sức mẻ gì cả chắc là ok. Nhưng theo mình khuyên nếu cá của các bạn hung hăng thì đừng nên nuôi chung vì cá ông tiên bơi rất chậm, mà chậm thì các bạn biết rồi đó 30 giây sau khi sống chung dòng nước là chầu trời.

15. Xich-long

Xich-long Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Chắc chết quá TAH ơi ! Con này để nền phông nền trắng coi không được đâu, để vào trong hồ có phông nền xanh như hồ nhà anh coi mới được. Chẹp chẹp b-( b-(

16. huyle

huyle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em nó trổ mã, đẹp hẳn ra rồi đó TAH. chúc mừng, chúc mừng :applause:

17. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Con cá này đẹp quá ,nhìn sang trọng quá bác tuyển được hàng AAAAA++++ rồi ,hôm nào cho em qua nhà bác xem cho đỡ thèm nha

18. Traitimcodon

Traitimcodon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Chật ... chật ....

Cái Chú TranAnhHung đang sở hữu "cái niềm mơ ước" của những người nghèo, ... mà giàu như Cháu đây cũng chắc gì được một lần thay nước cho một con Quá Bối đẹp như thế này .... b-( b-( b-(

Chúc mừng TranAnhHung có một Em chân dài tuyệt vời.

19. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nhìn "phê" tái tê luôn =P~ vàng thiệt 24k sáng bóng,để hôm nào đến thăm em này lần nữa mới được:) chiêm ngưỡng cho "Mãn Nhãn" đỡ thèm vậy =P~ :p
    Post kiểu này Trần Anh Hùng làm cho Lê Anh Dũng bồn chồn đứng ngồi không yên :D.Hôm offline nghe Le Anh Dũng "rĩ tai" dự định Vác hai chục em Da Vàng,Da Đỏ và chăm theo mô hình Của Bác Moneyless...Nhưng A,E có ý kiến bớt chút ít số lượng, và nên chơi thêm vài em MẪU cho xứng danh anh hào :p.Chứ số lượng hai chục em thì chả thắm vào đâu so với số ngàn của một tay khét tiếng ở SG :p.Hi vọng Lê Anh Dũng vác về trong thời gian sớm nhất cho anh em cùng Chiêm Ngưỡng.Và So Sánh mấy em cùng đẳng Cấp:applause: .Thân chào all

20. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Mình không thấy phần head của cá nhưng có thể đoán đây là con: AA Grade Malaysian Golden (theo cách phân hạng của Xien Leng), tức là Quá Bối hạng AA do dàn Pearlies của con này phủ kín phần vây lưng hứa hẹn vây lưng sẽ lên gần đầu, cũng có thể cho con này hạng AA+ gần hạng AAA, vì ở VN kiếm con này đi thi chắc khó có đối thủ.