Cá rồng của vozoviethung

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi nttuan_bnd, 21/2/07.

1. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Em hồng long này vừa thoát khỏi 1 cơn bạo bệnh nên vẫn còn hơi hơi lom dom

Em quá bối này thì ngon lành, rất sung mãn :D

2. dung_gl

dung_gl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Đẹp lắm ..... Đẹp ..đẹp lắm... Chúc mừng đồng chí Vozoviethung cá của đồng chí đẹp lắm. Chẳng biết chê vào đâu:applause: :applause: :applause:
    @ bnd: Hôm nào ông ẻm cho anh mượn thử ống kính mới về để chế tác vài kiểu ảnh đầu xuân nhá:laughing:

3. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Cá đẹp quá!mình thích QB hơn cả.QB chụp dưới ánh sáng trắng thấy đẹp hơn,giống cục vàng biết bơi,giá hiện nay 12tr660k/lượng mà có chút xíu 3x4cm nếu đem so với QB của bác X lên thì hơi bị nhiều nhỉ?

4. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Còn theo mình thì con Quá Bối màu vảy thì khá OK,nhưng dáng vóc thì chưa OK lắm ,nhất là phần đầu!Nhìn phong thái em này có phần hơi cục mịch,còn em HL tuy vừa trãi qua cơn bạo bệnh như lời bạn nói,nhưng vóc dáng và phong độ vẫn còn đó,Oai Phong,Hùng Dũng...Thấy không có vẻ gì mới vừa xuống sức,màu sắc cũng tuyệt nữa.Mình thích em HL bạn hơn:D :D :D vài lời nhận xét nông cạn,có gì không phải mong bạn vui vẻ đầu năm bỏ qua cho.Thân ái xin chào bạn

5. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Cá đẹp nhể, con QB trong có nét giống em QB của bác dung_gl, kể luôn cả con HL . Có tính làm "thông gia" không đây???:laughing: =)) :applause:

6. vozoviethung

vozoviethung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cảm ơn các Bác quá khen. Năm mới Em xin chúc các Bác và Gia đình một năm An khang Thịnh vượng, Mọi sự Như ý, Tấn tài Tấn lộc!

Last edited: 21/2/07
  7. tuankiet6776

tuankiet6776 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    2 con này đáng cả gia tài ý, cả 2 con đều đẹp, mà cả 2 con này và 2 con của anh Dung_gl giống giống nhỉ, ở HN thế nào mà 2 người nuôi cá đều đẹp như nhau nhỉ, nếu được 2 bác cho kết duyên đi, năm hợi mà cho sinh baby thì tốt lắm đây :D:D:D

8. light

light Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Cá đẹp quá ,chúc mừng anh nhé,nhìn con HL béo tốt thếchắc năm nay chủ của nó phải làm ăn tốt lắm đây!:applause: :applause: :applause: :applause:

9. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    nhìn màu sắc của con huyết long đã wá ai mà tin em nó vừa qua 1 cơn bạo bệnh chứ
    còn em quá bối thì cứ lấp lánh ánh vàng ánh tím đẹp dze kiu

10. violet1411

violet1411 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nhìn con HL dáng + râu ria đẹp thịt .còn con QB thi màu mè wa' là tuyệt luôn mà bác làm gì cho nó mất cái vảy vậy .chắc là nó xung wa nhảy tùm lum đây.hình như con QB mập wa' thì phải.

11. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Có nửa cân xi măng, biếu bác vozzo mang về đắp vào cái mũi... he he
    Các bác ơi, trong ảnh thì thế chứ bên ngoài mới thấy.... đẹp nữa ha ha:laughing:
    Cho nốt nửa cân vá mũi nè.. =))

12. dung_gl

Thích đã nhận:
    5
    Hế hế...... Các bác này hay nhỉ ????? Các em nó toàn là thiếu nhi không à. Định quay về lệ" tảo hôn" à ???=)) =)) =)) Các pác cố đợi 3 năm nữa nhé. Nếu mà cá nhà Vozoviethung khác giới cá nhà mình thì sẽ tính nhỉ:laughing: :laughing: :laughing:

13. vozoviethung

Thích đã nhận:
    3
    Cảm ơn Q, chúc bạn năm mới vạn sự như ý, công thành danh toại, tiền nhiều nhưng không bạc...

14. vozoviethung

Thích đã nhận:
    3
    Đúng rồi bạn, quá bối của mình hơi mập do mình đang áp dụng chế độ ăn để thúc nhanh độ tăng trưởng về kích thước của nó. Dạo này mình đang cố gắng giảm khẩu phần ăn của nó để thi với cá của Bác Dũng ( -:) ) . Bữa trước nó nhẩy nên bị bong mất một vẩy, bây giờ đang mọc lại chắc khoảng một tháng nữa là ok.

Chúc bạn năm mới tài lộc nhé.

15. vozoviethung

Thích đã nhận:
    3
    Cảm ơn bạn, bạn nói đúng quá rồi còn gì nữa,con Quá bối mình cho ăn hơi nhiều nên đang có nguy cơ phệ bụng, còn đầu thì quả bom mà. Mình nghe nói Quá bối thường là đầu quả bom, còn nếu không phải thì đã là lai tạo với HL hoặc KLHV. Mình đang cố gắng giảm khẩu phần ăn của nó ít đi nhưng mà khó quá ... vừa hôm nay lại cho ăn hai con rết to bằng ngón tay út hehehe:laughing:

16. vozoviethung

Thích đã nhận:
    3
    Hehe Bác Dũng ơi cá thì không biết nhưng mà thông gia với nhà cậu em em đê, có con gái đấy ( đố bác biết là cậu nào kaka - sorry spam chút).

Cá nhà bác Dũng đẹp lắm các bác ạ, em chẳng dám so đâu, em chỉ là dân amato thôi các bác ạ.

17. dung_gl

Thích đã nhận:
    5
    Trích dẫn: Cá nhà bác Dũng đẹp lắm các bác ạ, em chẳng dám so đâu, em chỉ là dân amato thôi các bác ạ.
    Hế hế hế....... Chẳng dám đâu.... Bi giờ anh đang phải cố tìm cách vực em mới của nhà anh lên để đuổi kịp cá của em đây nè:applause: :applause: :applause:

18. vozoviethung

Thích đã nhận:
    3
    @ dunggl: Cuối tuần này Bác có nhà không em sang thăm Bác ngắm cá nhé. Bác biết ở đâu có bán Bạch long báo em biết với nhé, tự nhiên em lại thích em này!

19. dung_gl

Thích đã nhận:
    5
    Chỗ bán thì anh không biết nhưng anh biết có Bạch long đấy. Hôm nọ đi qua hồ gươm thấy có một đàn=)) =)) =)) Nói đùa cho vui thế thôi chứ đã leo đến Huyết với Quá bối rồi thì còn BL làm gì nữa.
    Cuối tuần nếu rảnh rỗi thì qua anh chơi nhá:applause: :applause: :applause:

20. vozoviethung

Thích đã nhận:
    3
    @: Bác Dũng lại trêu em rồi. Em chơi vì thích nó thật thôi bác ạ,hehe