cá rồng đẻ

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi tuhoannguyen, 14/6/07.

1. tuhoannguyen

tuhoannguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    tôi có con cá rồng 10 năm tuổi tự nhiên dẻ 150 quả trứng bạn nào có kinh nghiệm chỉ gùm với:confused:

2. Thietdienlaota

Thietdienlaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Trời, uổng quá vậy? Vậy là không có trống rồi... hic... Mà cá gì vậy bạn? Thanh Long, Ngân Long, Kim Long, Huyết Long... Mà dù là cá gì thì cũng uổng quá... hic hic...

3. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bác có thể post vài tấm hình cho anh em chiêm ngưỡng chuyện lạ hiếm có này không.
    Thanks.

4. LongVangChauA

LongVangChauA Member

Thích đã nhận:
    0
    Vụ này nghe nhiều nhưng không thấy,khó biết thực hư thế nào:confused:

5. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Cá của Bạn chắc là Ngân Long thôi ( loại cá khác không có số lượng trứng nhiều như vậy ), hiện giống cá này TQ cho đẻ khá nhiều ( vì thế giá cá nhập về mấy năm nay hạ đáng kể) còn ở HN theo Tôi được biết chưa có ai nuôi cá rồng đẻ thành công cả ! dù sao rất mong tin tức cụ thể hơn về cá của Bác...biết đâu có thể đẩy vấn đề lên cao hơn - hoặc chí ít cũng là một thông tin để biết thêm kinh nghiệm!!!

6. tuhoannguyen

tuhoannguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Đây là lọ trứng cá rồng các bạn xem chơi ![​IMG]

con cá rồng của mình nó sợ người ta bảo nó là con đực nên nó đã 3 lần rụng râu nay lại tự đẻ ![​IMG]

Last edited by a moderator: 20/6/07
  7. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nhìn thấy trứng Rồng Ngân Long sao giống mấy trái Cà Pháo ghê:rolleyes:,Thật là ấn tượng tiếc cho Bác quá,trong năm nay vụ Cá Rồng đẻ trứng nghe râm rang rất nhiều,duy nhất chỉ có ở HN là lâm bồn thành công được trọn vẹn.Nếu Bác muốn có Hi vọng ở tương lai...Bác tìm mua thêm 1,2 em cùng kích cỡ hi vọng trong số đó có em Đực để làm nghĩa vụ thiên liêng ấp trứng cho gia chủ không thất vọng và mong được may mắn ở tương lai.Thân ái chào Bác

8. dat90

dat90 Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy ở Việt nam của mình có thể nhận ra được con nào trống con nào mái bằng kinh nghiệm được k anh?hay là phải xem qua chip và giấy chứng nhận?