Cá Rồng em bị sốc Helpppp

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi Phiêu Du, 8/4/12.

1. Phiêu Du

Phiêu Du Member

Thích đã nhận:
    4
    Tình hình tối qua nhà e mới thay nước, mọi việc vẫn bình thường. Sáng nay ngủ dậy đã thấy bố e bảo cá bị làm sao ấy, lúc xuống nhà thì thấy hiện tượng cá ngửa lên, miện nhô khỏi mặt nước. hícc lo quá, e sợ là bị lạnh nên nấu 3 nồi nước và rót từ từ vào bể. Xong rồi phi ra hàng cá hỏi xem thì ngta bảo cho thêm tầm 50-100v B1. Sau đó e còn đầu tư thêm 1 bình sưởi để tầm 30 độ. Mực nước hiện tại tầm 40cm, sục không khí để mức bình thường gần mang cá. Híccc :(( Helpppp với mọi ng ơi :(

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    GHt nghĩ nó bị sốc nước khi bạn thay nước quá nhiều, có thể bị sốc cả nhiệt khi nhiệt độ nước mới thay quá chênh lẹch với nhiệt độ trong bể.
    Vấn đề sốc nước thì cần phải sủi thật mạnh, để nước mới bay hết chất độc với cá ra khỏi nước, sốc nhiệt bạn càn bù nhiệt nhưng cũng khôn thể bù gấp được, kẻo nó lại sốc phát nữa.
    Ngoài ra bạn xem lại cây sưởi, xem khi thay nước nó có bị nổ mà dò điện ra ngoài không?.

Phiêu Du thích bài này.
  3. Phiêu Du

Phiêu Du Member

Thích đã nhận:
    4
    vậy nên để sủi hết công suất à bạn. Mình cho 80v b1 vào, k biết có ảnh hưởng gì k nữa hic

4. Phiêu Du

Phiêu Du Member

Thích đã nhận:
    4
    hic, chờ kiểm duyệt lâu quá :( vậy giờ em phải tăng mức độ sục khí lên à bác. còn b1 em cho 70v vào có ảnh hưởng gì k ạ

5. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Trời, bạn có tể cho B1 dạng nước vào chứ ko nên cho B1 dạng viên bột, cá đã lên mặt nước thở rồi lại thêm nước đục do B1 nữa chắc diea sớm quá.