Cá Rồng mất một râu

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi toancd, 4/8/07.

1. toancd

toancd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chào các Bác!
    Tôi là thành viên mới, hiện tôi có con Kim Long Wa Bối, nhưng trong quá trình nuôi khong hiểu tại sao nó nghịch kiểu gì lại bị đứt mất 1/2 của một râu. xin hỏi các Bác bây giờ muốn cho nó mọc đều có được không?
    xin cảm ơn các Bác!

2. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    cá đứt râu sẽ mọc lại thôi
    bạn mún râu em nó mọc nhanh thi nên che tối hồ lại,vì trong tối rồng dùng râu để "nhìn" nên sẽ kích thâu râu em nó mọc nhanh hơn

3. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    post lại bài cũa anh moneyless để bạn tham khảo nè

4. toancd

toancd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm Ơn

Cảm ơn các Bác!
    vì cái râu của nó mà em bao nhiêu ngày ăn ngủ không yên, đến nay được các Bác động viên thì an tâm rồi.
    các Bác cho em hỏi nếu như em thay nước mà cho nước ngâm lá bàng khô vào thì hàm lượng như thế nào là đủ, nếu đen quá có ảnh hưởng gì không?
    cảm ơn các Bác!

5. De lena Pippi

De lena Pippi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Vấn đề lá bàng đã được nói đến khá nhiều,Pi xin góp ý vắn tắt.100l/1 lá.Màu trong hồ càng sậm,tối em nó càng thích nhưng chủ nhân thì chẳng thấy được gì cả.bạn nên cẩn thận khi pha nước lá bàng,độ PH hạ nhanh chóng đấy.

6. toancd

toancd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn Bác!
    nhưng không hiểu tại sao, hiện em đang ngâm 6 lá bàng trong bộ lọc mà nước nhà em vẩn hơi nhạt nhạt chứ không sẩm màu lắm.Hôm qua em vừa sắm cho em nó một máy sủi khí, mới cắm vào tối qua hôm nay em nó đã bỏ ăn mất rồi, có phải là em nó bị sốc không. Xin các Bác chỉ giáo.