cá rồng màu không đẹp

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi redtailgold99, 5/11/07.

1. redtailgold99

redtailgold99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    hồ 1.0m*0.6m*0.4m dán xung quanh màu xanh, đáy hồ màu trắng, nhưng con kim long hồng vỹ vẫn không sáng vãy lên được, đuôi cũng không được đỏ... giúp mình với:confused:

2. Ca Ro

Ca Ro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    Theo ý mình thì bạn dán 1 màu thôi cho cả đáy, 3 mặt xung quanh. Bạn cho ăn uống như thế nào nữa? Cá bạn cỡ bao nhiêu cm? Bạn xài đèn gì? Nếu được thì bạn cho cái hình lên anh em mới dễ góp ý.

3. genta

genta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chiều dài hồ quá ngắn đó bạn! bạn nên đặt hồ dài 1m6 trở lên!

4. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Dùng đèn tím hồng bạn ạ; nếu bạn thấy chưa hài lòng thì "cáp" thêm tiền vảy sẽ sáng và vàng khè luôn !!!

5. HOÀNG LÂN

HOÀNG LÂN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Bạn có thể tham khảo theo cách sau của tôi. Bạn dùng nền Trắng, đáy trắng. Dùng 4 bóng loại 60, trong đó 3 bóng để trên thành bể(2 bóng thủy sinh + 1 bóng tím hồng), đèn tím hồng để ở giữa, 1 đèn thủy sinh cho sát nền trong. Đèn thứ 4 hơi đặc biết chút là đèn chìm, bạn dùng bóng thủy sinh nốt soi ngang người cá, khi bật đèn ánh tím hồng sẽ cho đuôi cá đỏ, còn thủy sinh cho độ sáng của vảy, kết hợp tím hồng sẽ cho màu vàng ánh kim, mình chắc chắn cách này sẽ mang đến sự hài lòng cho bạn. Chúc bạn thành công. Thân

6. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Phụ thuộc vào kích thước hồ, ánh sáng đèn chỉ đảm bảo cho nhan sắc của Nàng có 15%- nếu Nàng không được như ý xin đừng quá phiền lòng- còn nhữ 85% là những lý do khác-Nòi giống=60%, thức ăn, chăm sóc 20%, may mắn=5%. như vậy bao giờ đạt hoàn hảo cả 100% thi ta có thể bất mãn được.

7. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cá của mình hiện nay,trước đây khi được 25cm trở lên bắt đầu mới trổ mã và càng ngày càng rực rỡ hơn.Bạn cũng đừng quá nôn nóng,cố gắng cho em nó ăn nhiều tôm và dế,thằn lằn,nhái con...để kích thích sự lên màu của vảy,nếu có gien tốt từ cá bố mẹ thì quả là tuyệt.Màu sắc thật sự khi cá trưởng thành sẽ giá trị hơn là nhờ ánh sáng đèn.Chúc bạn như ý.

8. binhbung

binhbung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nuôi sao củng được nếu như cá không có gien di truyền thì bó tay
    màu sắc chiếm 60% là di truyền
    hãy đợi bạn ơi

9. Mr.Kim

Mr.Kim Member

Thích đã nhận:
    2
    Yếu tố di truyền quyết định rất lớn đến phẩm chất chú cá ...nên việc chọn đc một chú cá tốt là điều hết sức quan trọng ngoài ra còn chất lượng nước môi trường ,thức ăn ....
    Nói đến nuôi cá rồng thì đỏi hỏi ở người chơi một điều đó là sự kiên nhẫn ,có bạn bảo sao cá nuôi cả năm mà chưa thấy đẹp ko thấy lên màu gì cả ,xin thưa rằng còn cá rồng tuổi thọ của nó rất cao ,nên 1 năm tuổi thì nó cũng chì là 1 đứa bé mới biết đi thôi ,để có một chú cá đẹp như ý muốn các bạn phải kiên trì 3 năm chăm sóc trở nên ,bạn hãy cứ kiên trì chăm sóc thành quả của bạn sẽ đến thôi
    Chúc bạn nuôi đc 1 chú cá như ý
    KIM

hoachampa thích bài này.
  10. HồngDiệp

HồngDiệp Banned

Thích đã nhận:
    3
    [FONT=.VnTime]§Ñp qu¸ ­íc rú em cã 1 ®«i , hok hiÓu ë hµ néi cã b¸n kh«ng[/FONT]
    [FONT=.VnTime]hix hix , lµm sao ®Ó mua ®­îc ®©y- lo¹i nµy khã kiÕm l¾m[/FONT]