Cá rồng nhà em nhát quá !!!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi Chelsea fc, 26/1/08.

1. Chelsea fc

Chelsea fc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Chào các bác ! em có vài điều muốn hỏi các bác . mong các bác giúp đỡ !
    Hiện nay em đang nuôi ngân long ( 30cm ) nhưng mà em thấy nó nhát chết quá . em cũng đã tham khảo trên diễn đàn rôi nhưng các cách như be bể , tắt đèn , cho nhịn ăn .... cũng không hiệu quả mấy. đúng là nó cũng dạn hơn vài ngày nhưng vài sau vài ngày rồi lại đâu lại vào đó . em buồn quá . hay tại con cá của em nó vậy nhỉ . bác nao có cách hay mong bác chỉ dạy thêm cho em .
    Em cảm ơn nhiều !!!!

2. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Bạn thử bỏ em sấu hỏa tiển ngang với em Nl xem thế nào , có lẻ em nó chưa quen hồ ...

3. cá vàng

cá vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Bác GA lại xúi bậy . NL là loài hiền nhất trong cá rồng bỏ cá sấu hỏa tiễn là chết em no rồi .Theo mình bạn nên bỏ khoảng 3-4 em hồng két vào cho nó dành an với con Nl để kích thích nó ăn .

4. greenarowana

Thích đã nhận:
    89
    Em cá vàng nên xem lại cách hành văn của mình để tránh gây sự hiểu lầm cho các thành viên khác.MOng mod xem xét lại thành viên này nhé.Thanks mấy bạn nhiều,xin lỗi GA spam không đúng chủ đề...

5. Chelsea fc

Thích đã nhận:
    7
    cảm ơn các bác đã góp ý . em cũng nghĩ nên thả hồng két vào thì hợp lý bởi chẳng may có xảy ra tranh chấp thì ngân long cũng không bị đau lắm bởi mồm hồng két bé ti àh . còn cách thả sấu hỏa tiển vào nghe là hơi mạo hiểm . em chả dám đâu nhưng em cũng cảm ơn bác greenarowana nhé . mong các bác tiếp tục góp ý cho em nhiều nữa nha .

6. greenarowana

Thích đã nhận:
    89
    Cá sấu hỏa tiển và PLT rất giống nhau nhưng hỏa tiển lại lành tính hơn PLT rất nhiều, tùy sở thích mỗi người và cách trang trí bể cá nửa.Chúc bác có 1 hồ cá đầy tính mỹ thuật nhé....:x

7. Chelsea fc

Thích đã nhận:
    7
    em cảm ơn bác . lúc nãy em vừa đi tìm con hỏa tiễn nhưng toàn con to không àh . mình nhìn đã thấy sợ rồi nên cũng chả dám mua về . đành phải để tạm đó vậy thôi . em thấy người bán hàng bảo thả vào cũng được nên cũng yên tâm đôi chút rồi . em mới chơi cá nên còn nhiều bỡ ngỡ mong các bác giúp đỡ nhiều . khi nào biết post ảnh em gửi lên các bác đánh giá giùm em nha .

8. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    không nên thả sấu hỏa tiễn chung hồ cá rồng.
    cá rồng luôn nhanh nhẹn hơn sấu hỏa tiễn nhưng đến 1 lúc nào đó cá rồng bệnh hay stress thì......:crying: