Cá rồng nuôi chung bao nhiêu con thì được

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi linhmoitapchoi, 29/9/07.

1. linhmoitapchoi

linhmoitapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhờ anh em nào đã có kinh nghiệm trong việc nuôi cá rồng chung với nhau chỉ giùm .Mình định nuôi ba con thanh long một hồ được khg. Cám ơn nhiều.

2. HOÀNG LÂN

HOÀNG LÂN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Thoải mái con gà mái, bạn nuôi thanh long 3 chu 1 hồ là OK. Nhưng sao không cố đã 3 con thì bằng 1 con KHV có phải đẹp hơn ko?

3. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Ngoại trừ Ngân Long nuôi 2 con chung 1 hồ, còn các loại khác muốn nuôi chung 1 hồ phải thả theo số đông, ít nhất phải 8 con trở lên.
    Bạn thả 3 Thanh Long tôi e rằng không ổn, nếu bạn vẫn muốn thả như thế thì bạn nên mua thêm 1 số cá khác thả chung vào để tạo số đông cho chúng nó đỡ đánh nhau như : Hồng Két, Vương Miện, Đầu Bò............

4. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    thứ nhất, muốn nui chung thì hồ phải thật rộng rãi >1,5m
    thứ hai nên nui từ nhỏ( cái này thì hên xui vì cá rồng là loài cá ko hiền lành gì đâu vì ngân long là loài hiền nhất mà nui chung cũng xử nhau đã đời)
    thứ 3, ko bao giờ thử nghiệm nui chung kim long uc'( đó là kinh nghiệm đau thương mà em đã học dc khi ko tin các bác trên diễn đàn)

5. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Cách không phải là không có, nhưng không biết bạn có dám thử hay không? Tôi đã chia sẽ cách của tôi bên TGCC và đã có vài người cho cách của tôi quá ác đối với họ. Cách của tôi bạn có thể nuôi chung hai con trở nên bất cứ thời điễm nào cũng được, 100% là cá sẽ sống chung với nhau và không mang hại tới tánh mạng. Lúc đầu thì hơi mệt nhọc cho bạn, nhưng sau 1-2 năm cá sống chung với nhau thì sẽ quen nhau.

Last edited: 30/9/07
  6. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    bác nui chung cá rồng em thấy chỉ nên nui ngân long là được,mấy con khác nui nó bụp nhau,hư càng hết,mà nui một con ko đã sao phải nui nhìu,1 con thật xịn là ok rùi,thích thì chơi nhìu hồ

7. binhbung

binhbung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn cứ việc nuôi chung nhưng chịu khó bỏ thời gian quan sát và chăm sóc nhiều hơn
    vì bất cẩn có thê bị mệt đấy
    thử một lần xem ssao