cá rồng sắp chết?

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi duong dang khoa, 15/8/07.

1. duong dang khoa

duong dang khoa Member

Thích đã nhận:
    0
    con cá ngân long của em dài khoảng 80cm .tối qua nó nhảy ra khỏi bồn,sáng em phát hiện một con mèo nhà em đến ngoạm vào,em bắt nó bỏ vào bồn thì thấy nó thở ngáp ngáp và nằm ngửa ,không biết nó có sao không?

2. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    trời thương thì nó sẽ qua khỏi.Bạn tăng cường sủi oxy cho c1.Cá sẽ bình phục nếu sức khỏe tốt.
    Chúc bạn may mắn!

3. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Tình trạng như thế là nhẹ rùi con cá của bạn vẫn khỏe ,cá mình thì kháctrong một lần phóng ra ngoài nằm im re không một tia hi vọng (bây giờ vẫn sống) ,nhưng mình hạ mực nước xuống ngang người nó giảm máy lọc (không cho máy lọc chạy quá mạnh )
    Ban tiếng hành banh 2 mang và mở miệng cá ra bơm oxy vào miệng cá và làm cho nước và không khí chảy qua mang ,bạn phải kiên trì 20-30 phút ,sau đó bạn sẽ thấy dấu hiệu cá thở đều và bơi trở lại ,tất nhiên hơi nghiệng ,bạn thử làm theo cách này xem sao
    Cách này chuyên dùng khi cấp cá nhảy ra ngoài mà không có dấu hiệu sống nào ,có thể cá của bạn vẫn khỏe nên tùy theo quyết định của bạn là nên dùng hay không lên dùng
    Chúc bạn thành công

Last edited: 16/8/07
  4. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    tối nhảy ra mà sáng vẫn còn thoi thóp,cá rồng có sức chịu đựng ghê thật

5. Say kim hong vi

Say kim hong vi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bể của bạn đậy kiểu gì mà để chú ngân long dài tơi 80 cm phi ra được .Mong cá bạn sớm bình phục.

6. HOÀNG LÂN

HOÀNG LÂN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Khiếp thật, đã ao nhiêu người bị. Thật đáng tiếc, nhưng qua đó cũng mong cá bạn mau lành. Đây cũng là kinh nghiệm để mình để phòng với mấy chú nhà mình, ớn quá.