Cá rồng xung đột với cá đuối?

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi tuancarong, 16/7/08.

1. tuancarong

tuancarong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào cả nhà,
    Em mới tậu thêm em cá đuối thả vào bể cá rồng với mục đích cho em rồng co bạn có bè và ngắm cho đỡ nhàm chán. Nhưng tới ngày thứ 2 thì có vấn đề các bác ạ. Vấn đề là em đuối cứ leo thành bể liên tục, leo nhiều lắm. Em rồng có vẻ không thích lắm nên tỏ ra stress, bỏ ăn, khiêu khích em đuối, quẫy nhiều, bong mất 1 vảy ( có lẽ bọn nó xô sát lúc nào mà em không biết ).
    Các bác cho em lời khuyên xem có nên tách bọn nó ra ngay không? hay là cứ để 1 tuần xem thế nào? Liệu chúng có sống được vói nhau nữa không?
    Cám ơn góp ý của các bác.
    Tuấn

2. cá vàng

cá vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Mình đã xem bolg của bạn.Cá rất đẹp, bạn không nên để đèn thường xuyên để kéo nền vẩy lên cao.Còn con cá đuối thìmình không biết xử lý ra sao.Chắc là nó chưa quen nhau và 2 con stress Mình nghĩ bạn nên ngăn 2 con ra một thời gian cho quen nhau rồi thả vô lại.

3. nganhaco

nganhaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn tách ra sớm đi, không hợp nhau vậy thì có nước em rồng bị mất thêm vảy nữa đấy..!..Ủa mà rồng bạn thuộc loại gì vậy..Post hình lên cho anh em xem tí đi bạn..!

4. tuancarong

tuancarong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bác đã hồi âm.
    Báo cáo với các bác là 4h chiều này em phải gọi điện cho shop cá vào bắt cá về vì lý do đánh nhau không chịu nổi. Con rồng đành hanh lắm, đánh con đuối, con đưối chẳng biết có phản kháng gì không mà em rống xuớc hết cả đầu, em điên quá, chạy về và cho em đuối luợt luôn. Để thêm lúc nữa khéo nát người. Các bác nuôi đuối phải cân nhắc nhé, hay là mỗi con nhà em nó trẻ con nên vậy?
    Thân ái,
    Tuấn
    Bạn không được quyền đưa link vào bài viết khi chưa được phép.Đề nghị bạn xem lại cách up hình để thực hiện đúng qui định.
    Nhắc nhở lần 2
    ArowanaABV

Last edited by a moderator: 18/7/08
  5. rongthanhlong

rongthanhlong Active Member

Thích đã nhận:
    1
    cá của bạn là HB hả, cá đẹp lắm, nhanh nhẹn và cái hồ cung đẹp nữa, hồ dài bi nhiêu thế bạn, hồ dài thế mà 2 con đánh nhau coi cũng lạ.

6. tuancarong

tuancarong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào RONGTHANHLONG,
    HB là gì hả bạn? Bể nhà mình dài 1,8 m. Cũng không to lắm đâu. Đụng chạm suốt đấy.
    Tuấn

7. powerfullvn

powerfullvn Banned

Thích đã nhận:
    21
    Hông két nhà mình còn đuổi đánh Kim úc kìa,
    Chú két cứ chiếm góc máy lọc như cáii tổ, kim úc mà lại gần là đuổi ra đánh. xem cũng hay hay